từ khi cài wp rocket là cpu bị full

Discussion in 'Hỏi Đáp Kỹ Thuật' started by Sanhpv, Dec 21, 2021.

1. Sanhpv

Sanhpv Sơ Nhập Giang Hồ

đoc được bài viết hướng dẫn cài wprocket của forum mình, về hôm nay sử dụng cpu cứ bị full hoài
    có lẽ nào cache chưa đúng không mọi người. site của mình có tầm 7k2 bài viết,

2. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

tắt thử wp rocket coi sao? Coi chừng bị thằng nòa đó ddos đó.

3. Sanhpv

Sanhpv Sơ Nhập Giang Hồ

em cũng nghĩ vậy. e bật I'm Under Attack! request thì giảm hản. và đang set Firewall thì thấy số lượng nhỏ request
    site chỉ chậm cũng chưa thấy sập hẳn

4. ducanhtian

ducanhtian Sơ Nhập Giang Hồ

Www-data như web đang bị dos còn nếu do wp roket thì thường là mysqld dùng cpu nhiều để tạo cache.

5. Leo

Leo Tân Thủ Thôn

wp-rocket bác tắt thử cái preload cache đi xem có hết không, nhiều khi nó chạy cái đấy cũng quá tải lắm

6. Sanhpv

Sanhpv Sơ Nhập Giang Hồ

ok em đang theo dõi. bác cho em hỏi tầm 150online, mà cpu load trên 50% là cao đúng không bác,

7. Leo

Leo Tân Thủ Thôn

em nghĩ cái đấy khó trả lời vì phụ thuộc vào quá nhiều yếu tố, chỉ có tự mình theo dõi sv của mình thì mới tìm được đáp án thôi bác. Nhiều khi chả có user nào online nhưng nó bị xung đột cái gì đó vẫn nhảy lên 100% luôn :D

8. Sanhpv

Sanhpv Sơ Nhập Giang Hồ

tham khảo ae, có ae nào đang dùng con vps ̀5$, mà tải được 3k user online không,
    em đang dùng con vps 5$, tải 200 user online cpu lên tầm khoảng 70 80. có cao nhân nào tối ưu được hơn không xin chỉ dân. web wodpress

9. Sanhpv

Sanhpv Sơ Nhập Giang Hồ

hỏi để có động lực tìm cách để đỡ tốn chi phí hihi. 3k cpu chiếm 30% ghê thật