Tự nhiên nhận được nhiều backlinks có Ahrefs DR cao

Discussion in 'Search Engine Optimization' started by command, Nov 15, 2021.

1. command

command Bang Chúng

Chào các bác,

Lâu lâu kiểm tra site trên Ahrefs thì nhận thấy tự nhiên nhận được khoảng 40 backlinks có DR 35-56 dạng content đến trang chủ site mình (dĩ nhiên mình ko đi links này và cũng ko mua backlinks). Backlinks này dạng content nhưng content về SEO (ko liên quan đến topic trang mình) và post url này chỉ có duy nhất 1 backlink và trỏ về homepage của site mình.

Sau khi kiểm tra 40 links đó thì mình nhận thấy có vẻ đây là 1 hệ thống PBN vì tên tài khoản đăng bài giống nhau, thời gian đăng cùng ngày, cơ bản những Wordpress site này giống plugins (khác themes), mỗi posts có 1-2 backlinks. Hệ thống PBN này đăng bài cũng khá hạn chế, khoảng 3-4 posts/tháng.

Đa số các posts này có backlinks đến site mình này được Google index rồi nhưng mình lại ko nhìn thấy bất kỳ link nào trong list này trên Google Console Search (dù backlinks này đc tạo hơn 3 tuần).

Mình ko hiểu có những lý do nào mà tự nhiên nhận backlinks thế này? Hỏng lẽ admin của PBN bắn backlinks chơi cho site mình thế thôi à?

Mong nhận tư vấn của ae,

Last edited: Nov 15, 2021
  2. RockSoft

RockSoft Culi Manager Staff Member

Đã giỏi lại còn hên thế này thì $ để đâu cho hết :)

command likes this.
  3. baduymda

baduymda Sơ Nhập Giang Hồ

Biết đâu họ lại đang test hiệu quả của hệ thống PBN.

command likes this.
  4. Phan Thị

Phan Thị Bang Chúng

site *tes.us phải ko thím

command likes this.
  5. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Lớ ngớ bị mang ra test case study :3 Trước em test case cũng hay kiếm bừa ông nào đó đang đầu trang 2 xem có đẩy lên trang 1 hoặc Top cao hơn đc ko. Nếu đc thì tới 1 thời gian sau gỡ chuyển thành đích đến của mình :D

command likes this.
  6. command

command Bang Chúng

E làm MMO kiếm sống qua ngày thôi, dù biết kỹ thuật nhưng ko sáng tạo bằng người nên ko phất được từ MMO.
    Khả năng này cao rồi.
    Hệ thống PBN của bác à? Nếu thế gởi tk đi, mình gởi chút cafe cám ơn vì tặng gói backlinks :)

Cao thủ SEO nói chắc đúng rồi, thỉnh thoảng mình cũng theo dõi vài sites họ cập nhật backlinks (hoặc thêm mới backlinks) trên posts cũ, có lẽ như thế hiệu quả sẽ cao hơn tạo backlinks trên content mới.