[Từ Thiện] Một cô bé đáng thương cần giúp đỡ

Discussion in 'Trò Chuyện & Thư Giãn' started by Hoa Mãn Lâu, Oct 23, 2017.

Tags:
  1. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Lướt voz thấy em ấy đáng thương quá, lâu lắm rồi mới thấy ae voz cùng nhau dang tay giúp đỡ 1 hoàn cảnh khó khăn. Nên mạn phép đem về đây, ae nào hảo tâm thì giúp đỡ. Em tính chuyển tiền, nhưng khác bank, sáng mai sẽ gửi 1 ít tấm lòng.
    Link thớt voz https://vozforums.com/showthread.php?t=6606157

++++++++++++++++++++++++++++++++++
    (NLĐO) - Đó là trường hợp của chị Lê Thị Thanh Thùy, 19 tuổi, tạm trú phường 17, quận Gò Vấp, TP HCM.

Từ lúc 6 tuổi, Thùy đã mồ côi cả ba lẫn mẹ. Không còn người thân, Thùy tìm đến nhà bà con ở tạm nhưng gia cảnh của họ cũng khó khăn không kém nên 16 tuổi, Thùy đã ra ngoài ở trọ và xin làm công nhân cho nhiều công ty da giày.

Đầu năm 2017, Thùy bất ngờ ngất xỉu tại nơi làm việc. Thấy Thùy không có ai chăm sóc, người bạn tên Hà Thị Huệ (28 tuổi) đưa đi bệnh viện, sau đó chở Thùy về nhà trọ của mình chăm sóc.

Bác sĩ kết luận Thùy bị bệnh suy hô hấp, lao phổi.
    Bệnh nặng, Thùy phải thở ôxy 24/24

Huệ rơm rớm nước mắt: "Thấy bạn không có ai chăm sóc, em đã đưa về ở chung. Hằng ngày, em đi làm tại KCN Vĩnh Lộc, Thùy ở nhà một mình. Giờ bệnh càng lúc càng nặng mà em thì không còn tiền trong túi".

Hiện tại căn nhà trọ không có vật dụng gì đáng giá, ngay cả chiếc xe gắn máy để đi làm, Huệ cũng bán để kiếm tiền lo cho bạn.

Căn bệnh của Thùy đang ngày càng nặng, phải thở ôxy 24/24, cách 2-3 ngày phải đi bác sĩ. Trong khi đó, chị Huệ làm công nhân với đồng lương hơn 5 triệu đồng/tháng.

"Nếu không còn tiền, chắc chắn Thùy sẽ phải chết. Em không nỡ để bạn một mình nên cố gắng động viên bạn, tìm mọi cách giúp bạn vượt qua bênh tật"- Huệ tâm sự.

http://nld.com.vn/ban-doc/khong-gia-dinh-nu-cong-nhan-nam-mot-cho-cho-chet-20171021104928184.htm

thông tin giúp đỡ từ mem ryanhoang đã đi thăm Thùy

Em nó nằm ở Khu A5 bv Phạm Ngọc Thạch rồi thím, từ cổng đi thẳng đường bên trái tới đụng tòa nhà 6-7 tầng j đó nhìn thấy có mấy chữ A1 A2 A3 A4 A5 A6 ở ngoài. Leo cầu thang lên A5 thì rẽ trái, em nó nằm ở Phòng số 1, giường số 1.
    Số điện thoại của Huệ là 0122.820.2628
    Đây là thông tin tài khoản của em nó:
    Người nhận: Nguyễn Văn Tâm, số tài khoản: 19026742004031, ngân hàng Techcombank chi nhánh quận 4. Thẻ này Thuỳ đang giữ

Swift code quốc tế của techcombank: VTCBVNVX

Của Hoa Mãn Lâu

Last edited: Oct 24, 2017
    I Love Php likes this.
  2. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Chốt cái thông tin tài khoản vào cái khung code hay gì đó đi admin ơi, cho nó màu đỏ đỏ xanh xanh để anh em biết nha

I Love Php likes this.
  3. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Cho thành màu đỏ rồi đó thím

4. nguagovt

nguagovt Sơ Nhập Giang Hồ

AD quên góp anh em forum đi, làm hẳn cái card ghi team cafemmo tới thăm :p
    AD đến trao trực tiếp đc mình cũng xin góp ít :)

5. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Đệch em mới góp xong ở trên. Ae góp thêm đông đông đi. Em đại diện qua trao quà luôn ạ

6. nguagovt

nguagovt Sơ Nhập Giang Hồ

OK, nhưng có vẻ đang vắng quá :(