[Tư vấn] Địa chỉ học lập trình PHP tại Hà Nội

Discussion in 'AutoBlog' started by ngxcat, Aug 24, 2017.

1. ngxcat

ngxcat Tân Thủ Thôn

Như tiêu đề ạ, e là 1 người mới hoàn toàn, chưa biết gì về PHP cũng như auto blog, e muốn học 1 lớp lập trình PHP cơ bản để có thể xây dựng riêng cho mình các site auto hoặc đi thuê ở ngoài cũng có đủ kiến thức để bám sát dự án. Vậy có bác lập trình viên ở Hà Nội có kinh nghiệm ở vụ này giúp e với ạ.

2. 2ndCapricorn

2ndCapricorn Sơ Nhập Giang Hồ

Bạn có thể tự học bằng cách vào freetuts . net để xem các bài hướng dẫn, ở đó dạy rất chi tiết rồi. Còn áp dụng để làm auto thì tùy vào khả năng tư duy thôi :D. Có mấy bác không biết code chỉ copy - paste mà vẫn bá kìa {lay}

3. ngxcat

ngxcat Tân Thủ Thôn

Bác nói thế làm newbie lại nghĩ là dễ ăn, để copy - paste bá thế thì các bác ấy chắc đánh đổi khá nhiều rồi :)

4. 2ndCapricorn

2ndCapricorn Sơ Nhập Giang Hồ

Mình có bảo auto dễ ăn đâu. Mình biết code lâu rồi rồi mà vẫn đang còn phải ngồi hóng các thánh đây :D

5. money

money Hương Chủ

Mình thì khuyến khích đi học. Có nền tảng vẫn tốt hơn là chắp vá cóp nhặt linh tinh. Học mấy lớp ngắn hạn thôi, để hiểu tư duy lập trình và kiến thức chung, còn mọi thứ khác khi làm autoweb hay làm coder cho cty thì vẫn phải tự học hàng ngày.

6. ngxcat

ngxcat Tân Thủ Thôn

Bác có quen địa chỉ lớp nào ở Hà Nội chất lượng không ạ?

7. money

money Hương Chủ

HN thì tớ chịu rồi, đang ngồi cafe chân dài xem đá banh ở Sài Gòn nên ko có rành ngoài đó :(

8. ngxcat

ngxcat Tân Thủ Thôn

Đá thu thì xem làm gì bác? :D hay bác dạy qua teamview cho e đi

9. money

money Hương Chủ

Ok, $5K 3 ngày, chỗ anh em 4r tính thế là rẻ lắm rồi.

10. Hoang Nguyen

Hoang Nguyen Sơ Nhập Giang Hồ

không biết nên học c# hay php hay python ạ, em cũng đang tính học mà k biết nên chọn nền tảng nào. Dạy php e tham khảo toàn viết web không à. mà em tính học viết tool :), các anh chỉ em với ạ? {please}

11. console

console Bang Chúng

Học là học cái căn bản, tư duy logic và cách search google còn ngôn ngữ chỉ là muỗi, cụ Gà Quay mà có ở đây chắc ném cái assembly {baffle}

12. money

money Hương Chủ

C# với pyhon cũng viết web dc vậy, php vẫn viết tool dc mà :D Nói chứ vẫn vote tool bằng CSharp cho trực quan dễ dùng.

13. fixbug

fixbug Moderator Staff Member

Tự học thui bác, rồi xin thực tập chỗ nào đấy, ko thì theo 1 bro nào đấy chinh chiến

14. ngxcat

ngxcat Tân Thủ Thôn

Nếu bác đồng ý trả góp thì e nhận kèo này luôn ạ. 3 ngày mà ngu ngơ như e thành tài thì e chấp nhận cày cuốc trả nợ bác luôn.

15. Nguyễn Hoàn

Nguyễn Hoàn Khách Qua Đường

muốn đi nhanh thì chọn lấy 1 thằng đang đi làm: kiểu như leader ý.
    Còn chỉ học ngôn ngữ thì ...
    (Vì ngôn ngữ nào cũng giống nhau cả thôi bác).
    -Nếu cần tài liệu pm e giúp :)

16. ngxcat

ngxcat Tân Thủ Thôn

E biet la nhu the nhung van phai di hoc de biet cai can ban bac a. Sau day moi di theo thay

17. Hoang Nguyen

Hoang Nguyen Sơ Nhập Giang Hồ

Bác có tài liệu nào hông share em với ạ. Đang tập tành học trước để sắp tới kiềm được tt nào ngon thì theo học ạ. Toàn dạy lập trình web thôi à..huhu. Các anh có ai bít chỗ nào dậy làm soft tool hơm ạ. Mà ngắn ngắn hạn thui chứ dài như fpt hay apptect thì thực sự là .... "Em hơm đủ tiền với lại lâu quá đi"

18. ngxcat

ngxcat Tân Thủ Thôn

Mà bác có nhận đệ tử ko? e theo hầu luôn

Nguyễn Hoàn likes this.
  19. Mr K

Mr K Sơ Nhập Giang Hồ

Qua REACH của LÂmVT nhé bác.. vừa học vừa kiếm tiền cafe :)))

20. Nguyễn Hoàn

Nguyễn Hoàn Khách Qua Đường

Em chỉ biết sơ sơ java. Ko giỏi pho bác ạ. ;)