[Tư vấn] Dịch vụ nào cung cấp keywords liên quan từ keyword chính?

Discussion in 'Thảo Luận Chung' started by command, Nov 2, 2017.

1. command

command Bang Chúng

Chào ae,

Có dịch vụ nào cung cấp hoặc tìm kiếm keywords liên quan từ keyword chính như ví dụ sau:
    1. Keyword chính là "seo tools" --> keywords liên quan là danh sách các từ khóa là tên phần mềm seo.
    2. Keyword chính là "wordpress themes" --> keywords liên quan là danh sách các từ khóa là tên các themes của wordpress ko?

Nếu tìm kiếm với Google thì mất nhiều thời gian để tổng hợp, nên nếu có dịch vụ như thế thì quá tiện lợi.

Nhờ 500 ae tư vấn, thanks.

2. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Em đang xếp hạng 501, lót dót hóng top 500 anh em vậy {bye}

3. money

money Hương Chủ

Trên BHW hoặc Fiverr vẫn thấy bán dịch vụ Keyword Research mà em

4. command

command Bang Chúng

Chưa có dịch nào làm tự động hở anh Andy? Nếu thế, có thể đây là dịch vụ cần được phát triển :)

5. _nEwbiE

_nEwbiE Sơ Nhập Giang Hồ

nhớ là trong diễn đàn có mấy ông admin hay mod share rồi mà nhỉ
    cả bing, cả gg, cả yandex ... nhìn chung mấy link liền

6. _nEwbiE

_nEwbiE Sơ Nhập Giang Hồ

7. Trí Mén

Trí Mén Moderator Staff Member

8. _nEwbiE

_nEwbiE Sơ Nhập Giang Hồ

phải tùy biến thêm thôi bác ơi, vd dùng các cái trên search từ "cafemmo", lấy được vài key liên quan như "dien dan cafemmo" "cafemmo scam" ... thì mình lại tách các key liên quan đó, search tiếp, rồi lọc, rồi spin, nhìn chung là làm thì làm được nhưng cũng khó :D

money likes this.
  9. money

money Hương Chủ

Làm sao tự động được, semi-auto thì may ra.
    Như em cần, nhập "seo tools" thì show ra "các phần mềm seo" --> nếu auto thì nó chỉ show ra dc tất cả các keywords có từ "seo tools" (hoặc trong 2 từ "seo" "tools") thôi chứ làm sao nó hiểu em chỉ đang cần tìm key liên quan đến "các phầm mềm seo".
    Còn semi-auto thì em có thể làm kiểu lấy tất cả keywords có "seo tools" (như mấy post cũ đã viết) rồi sau đó tự filter lại các key mà em cần: ví dụ như các key có từ "software", "freeware", ...

10. money

money Hương Chủ

Hợp ý trẫm lắm :D

11. nhat.itsuper

nhat.itsuper Moderator Staff Member

Thủ thuật thôi

12. command

command Bang Chúng

Thanks bạn chia sẻ bài mình viết :) Suggestions và dịch vụ mình muốn sử dụng như thảo luận này là khác nhau.

Semi-auto thì em đang làm như thế, có một số sites chia sẻ list của từng lĩnh vực, cũng như lúc trước anh làm danh bạ công ty,... á, em lấy list này và tổng hợp với một số list khác nữa, nhưng tổng hợp mấy vụ này cũng mất chừng 4h cho 1-2 keyword chính, hơi đuối nên muốn tìm dịch vụ để mua.