[Tư vấn] Dùng tool nào để tìm keyword suggestions

Discussion in 'Thảo Luận Chung' started by command, Jul 2, 2021.

1. command

command Bang Chúng

Hi,

Mình có nhu cầu mua tool nào để tìm nhiều keywords nhất dựa theo keyword mình cung cấp. Hiện tại, mình dùng KeywordTool.io (bản free), longtailpro (bản Pro) và Ahrefs (bản Standard) và phải kết hợp với Google Suggestions và các suggestions khác (dùng ScrapeBox) để ra nhiều keywords hơn. Nhưng như thế thì thời gian sẽ chậm hơn vì chạy ScrapeBox kết hợp với danh sách prefix/suffix của mình chế để tìm suggestions.

Có công cụ nào tìm nhiều keywords suggestions hơn KeywordTool.io, longtailpro và Ahrefs ko?

Có ae nào dùng bản KeywordTool bản Pro rồi ko? Nếu có bạn có thể so sánh số lượng keywords với với bản free cho mình với!

Cám ơn ae tư vấn,

Last edited: Jul 2, 2021
  2. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

3. command

command Bang Chúng

4. Tạ hơi nặng

Tạ hơi nặng Bang Chúng

5. automan

automan Hương Chủ

Code:
    https://keywordshitter.com/
    https://keywordsrelated.com/
    không biết đúng yêu cầu của bác không {matrix}

Phan Thị, Nai and firefox like this.
  6. money

money Hương Chủ

ôi vãi, em xài giống anh à :D Hồi xưa anh xài shitter, giờ thì xài related. Cũng thỉnh thoảng mới cần thôi nhưng thích thằng related vì nó cung cấp cả search vol, competition và cpc.
    --- Double Post Merged, Jul 3, 2021, Original Post Date: Jul 3, 2021 ---
    @command @Tạ hơi nặng dùng API mà lấy cho nhanh:
    https://api.answersocrates.com/v4/suggestions?q=hello&lang=en&geo=US

Phan Thị, Nai and automan like this.
  7. Tạ hơi nặng

Tạ hơi nặng Bang Chúng

E k biết code k hiểu api lắm, nhưng mà e thấy số lượng cũng k dc nhiều a nhỉ, 1 từ bỏ vào ra triệu key thì tốt haha

8. money

money Hương Chủ

mua đi anh bán cho vài trăm triệu key. 1 key = 1 VND, rẻ bèo {look_down}{look_down}{look_down}

9. command

command Bang Chúng

keywordsrelated thì mình mới biết, keywordshitter thì mình biết và có dùng nhưng nó hoạt động cũng giống ScrapeBox thui nên mình dùng ScrapeBox vì SB tạo nhiều threads được.

Thanks a, có API thì tiện hơn crawl web nhiều.

Site AnswerSocrates cung cấp ko nhiều keywords nhưng nó độc đáo hơn nhiều suggested keyword tool khác vì đa số các tools ít chú ý đến keys liên quan đến câu hỏi.

10. automan

automan Hương Chủ

thử api thằng AnswerSocrates thì key nào lạ nó crawl realtime hay j đó, wait 2-3s mới ra (sau đó request lại key đó thì nhanh), còn key nào có sẵn nó ra ngay, đặc biệt keyword dính liền nó vẫn query ra kết quả đúng được và tự tách word, ví dụ helloworld

11. thitgaluoc

thitgaluoc Hương Chủ

keyword shitter nó chạy đến 5000 là nó dừng thì phải

12. automan

automan Hương Chủ

trước chạy nhiều lắm, để chạy hơn ngày đêm, lúc save còn crash cả trình duyệt, mà nhiều lắm.

13. command

command Bang Chúng

Sao dùng nó vậy bác? Hoặc tự viết script chạy cũng được mà, dùng keywordshitter nó chạy bằng JS thì làm sao crawl lâu được?

keywordsrelated sao nó ko trả về max keywords ta? Ví dụ như tìm php thì nó chỉ hiển thị 500 keys thui, vụ thể "List of 500 / 206,481 keywords related to `Php`:". Làm cách nào lấy hết số keywords của nó được?
    --- Double Post Merged, Jul 3, 2021, Original Post Date: Jul 3, 2021 ---
    Có thể nguyên tắc của AnswerSocrates là nếu key đó chưa có trong DB của nó thì nó sẽ query đến DB của thằng khác với tập prefix/suffix của nó dựa theo từ khóa người dùng cung cấp, sau đó nó lưu lại tập kết quả này để người dùng sau truy vấn nhanh hơn.

14. phucnh

phucnh Tân Thủ Thôn

Có cách nào để crawl được thằng keywordsrelated.com không các bác nhỉ?

15. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

bắt ajax để craw thôi pác

16. Tạ hơi nặng

Tạ hơi nặng Bang Chúng

Cùng câu hỏi ạ lsao để get hết số keywords của thằng keywords related vậy ạ

17. money

money Hương Chủ

contact nó mua cho nhanh

18. Tạ hơi nặng

Tạ hơi nặng Bang Chúng

Ông anh money chủ site này rồi {baffle}{baffle}

19. money

money Hương Chủ

sao cái gì cũng kéo anh vô vậy? :D Mà anh em mình chung nick phải ko?
    Anh cũng bán keyword nhé, 1VND = 1key nhưng không có thông tin như related :D Min pay 1M key/giao dịch. Ủng hộ anh kiếm tiền đóng học phí cho các cháu đi em, dịch giã này đói kém quá.

20. phucnh

phucnh Tân Thủ Thôn

Nó mà bán "rẻ" như anh thì khéo bê cục data của nó về dùng cả đời cũng không đủ tiền trả anh ạ :)))