[Tư vấn] Tỉ lệ hiển thị quảng cáo Google Adsense thấp

Discussion in 'CPM & CPC & PopUp' started by hocauo40, Oct 30, 2019.

1. hocauo40

hocauo40 Tân Thủ Thôn

Chào admin, mod và các anh, em auto!
    Em có vài trang đặt gà mà tỉ lệ hiển thị quảng cáo Google Adsense thấp quá. Nội dung các site của em được clone từ Instagram về, trong mỗi trang thì thông tin chỉ có 1 hình ảnh, tiêu đề và tag được cào từ Instagram. Đợt rồi Google càn quét quá, gà em bị cúm cũng nhiều nên mạn phép post lên đây nhờ admin, mod và các anh, em auto tư vấn giúp em!
    Tks! Chúc anh, em auto nhiều sức khỏe! {biggrin}

2. u23

u23 Sơ Nhập Giang Hồ

Google Adsense phân phát theo cookie và theo nội dung bài viết. Như bác nói thì có duy nhật 1 ảnh => hiển thị ít là đúng rồi. Muốn tăng bác phải thêm text hay cài gì đó dài dài vô :D

hocauo40 likes this.
  3. hocauo40

hocauo40 Tân Thủ Thôn

Thông tin mình cào có nhiêu đó, cũng muốn thêm mà không có thông tin bác ơi!{doubt}

4. hocauo40

hocauo40 Tân Thủ Thôn

Chưa biết xào nấu như thế nào nên post lên xin kinh nghiệm của đàn anh đi trước!

5. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Chuẩn rồi. Gg nó phân phát dựa theo nội dung bài viết. Bài viết được mỗi cái ảnh thì nó hiển thị ít là đúng rồi. Chế thêm text vào cho nó

hocauo40 likes this.
  6. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Mấy cái tag trong bài viết ngâm cứu xem có lấy dc thêm thông tin gì từ mấy cái tag đó nữa ko?

hocauo40 likes this.
  7. hocauo40

hocauo40 Tân Thủ Thôn

Nhiều lắm thì cũng chưa được 100 từ bác ạ :( chắc chuyển sang món khác. Thấy mấy anh em mầng món ảnh rần rần .

8. money

money Hương Chủ

Lấy thêm ảnh, text, related news, ... để show ra thì post nó sẽ dài thôi.

hocauo40 likes this.
  9. u23

u23 Sơ Nhập Giang Hồ

Mang cái chai rượu gì đó uống được ý, đền mời anh @money ổng ấy chỉ cho, ổng là chiên gia món post ảnh. Nhất là ảnh show hàng {ah}

hocauo40 likes this.
  10. money

money Hương Chủ

{hehe}{hehe}{hehe}

hocauo40 likes this.
  11. hocauo40

hocauo40 Tân Thủ Thôn

Em cảm ơn các anh! Anh @money uống rượu gì anh ơi!!!

12. hocauo40

hocauo40 Tân Thủ Thôn

Thấy tool của ảnh chơi món này! Biết đâu ảnh còn 1 lô tool khác chưa show {biggrin}

13. money

money Hương Chủ

Chivas 25 thôi em. Mấy thứ khác ko hợp gu.

14. hocauo40

hocauo40 Tân Thủ Thôn

Để em rộng mấy con gà của em cho có chút dầu làm mầu + Chivas 25 rồi mời anh! {biggrin} Em ở Q.12, anh ở quận mấy anh?

15. money

money Hương Chủ

Phú Nhuận em ạ. Em cũng làm content crawl từ insta à? Có vẻ nhiều anh em làm cách này phết :D
    Insta nói chung nên xài native ads thì tốt hơn. Anh cũng từng crawl insta build site nhưng thu nhập ko tốt + traffic kém nên bỏ. Mấy site crawl insta của anh đặt native ads tốt hơn Adsense.

hocauo40 likes this.
  16. hocauo40

hocauo40 Tân Thủ Thôn

Dạ đúng rồi anh! Em craw : Insta, Pin, Tumblr, ... Insta được cái nhiều ảnh còn một số cái còn lại thì em thấy không bằng. Còn news thì em thấy trang /tɑːk/ Viet... - chắc cũng của anh, em trên diễn đàn mình khá hay nên em đang định thử song song với mảng này!

17. money

money Hương Chủ

Pin, Tumblr tính ra không bằng 1 góc của Insta (hoặc có thể do anh ko có duyên với 2 thằng đó - và khá nhiều site anh theo dõi nó lấy data từ Pin + Tumblr cũng rank kém).
    Insta ảnh đẹp và nhiều niche (keyword) tốt hơn. Nhưng mà anh làm cũng không ăn thua. Nhiều thằng nó làm insta viewer mà traffic khủng vãi luôn. Soi trên similarweb toàn 1x - 2x triệu traffic / tháng.

hocauo40 likes this.
  18. hocauo40

hocauo40 Tân Thủ Thôn

Bởi vậy em mới bon chen theo! Cảm ơn anh @money và các bros đã tư vấn!