Tư vấn về hiển thị ads trong nội dung bài viết

Discussion in 'Thảo Luận Chung' started by command, Jul 29, 2022.

1. command

command Bang Chúng

Chào ae,

Mình chưa đặt ads trong nội dung bài viết bao giờ (chủ yếu mình đặt ads ở phần above the fold, sidebar và auto-ads) vì:
    - Tỷ lệ Active View Viewable sẽ giảm dẫn theo giảm RPM?
    - Gây nhầm lẫn khi click quảng cáo. Có bị GA ban ko nhở?
    - Việc chèn ads vào nội dung như thế làm tăng tốc độ xử lý máy chủ (vì cần xử lý việc thêm ads vào vị trí mình muốn trong bài viết.

Có ae nào đặt ads trong nội dung bài viết ko thế? Nếu có thì khi đặt ads ở đây có tăng thu nhập với bác ko? Bác có thể chia sẻ về cách đạt ads trong bài viết hiệu quả ko?

Xin cám ơn ae chia sẻ,

Last edited: Jul 31, 2022
  2. no-reply

no-reply Bang Chúng

Đặt vô tư đi b. Bật auto ads là auto chèn giữa bài cho b luôn. Dùng code kiểu b dễ lẫn lộn mã qc với nd.

3. command

command Bang Chúng

Thanks bác @no-reply , vậy cứ để auto-ads cho Google xử lý vậy. Nếu GA tự chèn giữa nội dung bài viết thì dễ gì bị ban acc, còn mình tự chèn mã ads vào thì mình sợ nhiều khi vi phạm TOS của GA (làm cho users lẫn lộn nội dung bài viết và quảng cáo).

4. Tạ hơi nặng

Tạ hơi nặng Bang Chúng

Cao thủ ngày 500 1 acc mà rén thế

việc chèn vào trong bài là hoàn toàn bth mà bác

command likes this.
  5. Vuonglechi

Vuonglechi Sơ Nhập Giang Hồ

Em chèn bình thường bác. Chèn luôn 3 ads cho bài dài.

command likes this.
  6. automan

automan Hương Chủ

1 trang mình thường có 10 ads.

command likes this.
  7. command

command Bang Chúng

@Tạ hơi nặng nói như thiệt vậy á, mình khó khăn lắm bác ơi. Mình thấy các sites lớn họ đặt ads vừa phải hà, có lẽ họ muốn gây thiện cảm với users để quay lại web.

Số lượng này hơi nhiều đó bác, mình vào trang nào mà cực nhiều quảng cáo là ít quay lại lắm. Mà đặt 10 ads thế này thì chỉ số Core Web Vitals của bác còn xanh ko? Mình đặt khoảng 4 ads trên 1 page hà.

8. automan

automan Hương Chủ

vàng với đỏ thôi bác,
    xưa giờ mình đều đặt vậy, mình cũng thấy khó chịu vì nhiều ads trên mobile, nhưng mà kệ nó :)) . Traffic vẫn tăng thì ok.

9. command

command Bang Chúng

Site bác @automan 10 ads/1 page thì Active View Viewable là bao nhiêu vậy? RPM thế nào?