Vấn đề trỏ domain trên CF

Discussion in 'Hỏi Đáp Kỹ Thuật' started by lqhoang1910, Jul 18, 2018.

1. lqhoang1910

lqhoang1910 Tân Thủ Thôn

E trỏ DNS của domain về CF, rồi trỏ về ip của VPS từ hôm qua. Lúc tối thì vào được đến sáng nay thì lại vào trang welcome của thằng domain. Mạn phép hỏi các bác xem vấn đề nằm ở đâu. Hay do thằng domain provider update dns chưa xong {beat_brick}

2. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Xóa cache vô lại thím à, thử 1 máy hoàn toàn khác luôn, Ping tới domain coi sao

3. lqhoang1910

lqhoang1910 Tân Thủ Thôn

Ping thì nó trả về ip thằng provider bác ạ, thằng namesilo. Cache các kiểu với máy khác vẫn vậy
    Hình ảnh cấu hình của e

Mục DNS Records trên Namesilo e xóa hết, ko biết có ảnh hưởng gì ko

4. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Đăng nhập vào tới đấy được là trỏ name srv ok

5. Trần Trọng Bách

Trần Trọng Bách Sơ Nhập Giang Hồ

Cái CNAME * của bạn là để làm gì vậy? Bình thường mình chỉ trỏ 1 bản ghi A và 1 bản CNAME www thôi. Mình có lần gặp trường hợp này, do khi add cloudflare k để í xóa các bản ghi cũ được cloudflare nhận tự động, nên dư lại 1 bản ghi A trỏ về ip của bên cung cấp domain (namesilo). Bạn kiểm tra lại xem sao.

Last edited: Jul 18, 2018
  6. money

money Hương Chủ

Làm như trên và:
    - Đóng tất cả trình duyệt và phần mềm email client như Thunderbird, ...
    - Nhấn phím Window + R mở cửa sổ command lind gõ cmd rồi enter
    - Trong cửa sổ command line nhập lệnh: ipconfig /flushdns rồi enter
    - Mở trình duyệt vào lại xem được chưa. Nếu chưa được thì đợi CF cập nhật. Thường sau 15 là OK nhưng cũng có khi phải đợi nửa ngày mới ổn định.

7. lqhoang1910

lqhoang1910 Tân Thủ Thôn

Cảm ơn các bác. E đợi đến tối thử coi sao

8. lqhoang1910

lqhoang1910 Tân Thủ Thôn

Tối về thì vào ok, ping thì domain trỏ về CF rồi. Sáng nay ra lại ko vào đc các bác ạ, ping về lại Namesilo {angry}

9. money

money Hương Chủ

Kết luận: web của pé là web cave. Chỉ hoạt động về đêm :D

lqhoang1910 likes this.
  10. lqhoang1910

lqhoang1910 Tân Thủ Thôn

E tìm ra vấn đề rồi bác. Do ip này gửi request nhiều quá thằng CF nó chặn cmnl. Buổi tối thì e dùng "ip khác" nên vào đc {flame}

11. Phan Thị

Phan Thị Bang Chúng

Cái cname * point về đâu ? Vào dnschecker check là ra ngay lỗi ở mô

12. lqhoang1910

lqhoang1910 Tân Thủ Thôn

Do e chơi ngu test thử mấy cái tạo sitemap online nên nó gửi cả đống request nên bị block bác ạ {beat_brick}

13. Trần Trọng Bách

Có thể bạn bị nhầm lẫn, CF chặn thì nó sẽ hiện captcha chặn lại để yêu cầu bạn xác thực là người dùng rồi mới cho bạn vào trang, nhưng vẫn trỏ về đúng trang. Việc trỏ ngược lại trang của Namesilo khả năng là do cấu hình của bạn thôi. Nếu bạn k xử lí được đúng vấn đề, sẽ có lúc "ip khác" của bạn lại bay về Namesilo.

money likes this.
  14. money

money Hương Chủ

Chuẩn. Pé Bách hễ quất là phải cấn thai mới chịu.

15. lqhoang1910

lqhoang1910 Tân Thủ Thôn

Cấu hình như hình trên của e đó bác. Bỏ cái Cname * đi rồi. E có mail cho bọn Namesilo thì nó bảo đợi 24-48h vì nó ko phải thằng cung cấp DNS, nó còn gửi cái hình nó vào đc web của e mới ghê {beat_brick}

16. money

money Hương Chủ

vậy thì khả năng là do chưa flushdns thôi. Cache DNS ở local nên nó cứ chạy vào dns cũ (tức là dns của namesilo). Chứ CF mà chặn là sẽ ra cái màn hình lỗi 502 gì gì đó, bắt nhập captcha blah blah ...

lqhoang1910 likes this.
  17. lqhoang1910

lqhoang1910 Tân Thủ Thôn

Tuyệt chiêu cuối thành công. Hôm qua e flushdns mà ko đc chắc do CF nó chưa trỏ xong DNS, hôm nay thì chưa flushdns lại. Đội ơn các bác {loveyou}

18. Gà Quay

Gà Quay Bang Chúng

Flushdns xong registerdns cho nó nhanh nha cụ (ipconfig /flushdns & ipconfig /registerdns).

Làm xong mà vẫn chưa thấy thay đổi thì reboot máy.

Reboot máy mà vẫn thấy đéo có gì thay đổi thì nhét đĩa recovery vào, boot lại, chạy lệnh format C: /Q -> đảm bảo sẽ thấy được sự thay đổi rất là mãnh liệt!

lqhoang1910 likes this.
  19. lqhoang1910

lqhoang1910 Tân Thủ Thôn

format C: /Q xong là thành gà quay luôn hả bác {cheers}

20. Trần Trọng Bách

Anh cũng quyết cấn thai đấy nhỉ =))