Về Hetzner và phí setup

Discussion in 'Server - Vps - Hosting - Domain' started by command, Aug 8, 2021.

1. command

command Bang Chúng

Chào các bác,

Ở đây nhiều ae nhiều servers Hetzner rồi, nên cho mình hỏi Hetzner có chính sách miễn phí phí setup ko vậy? Nếu có thì thông thường khoảng khi nào nó có chính sách khuyến mãi miễn phí phí setup và theo dõi ở đâu để biết về khuyến mãi dạng này? Mình muốn mua server AX101 mà phí setup hết 236.81 € rồi, phí setup gì hơn 2 tháng phí thuê nữa, hix, nhìn mà ngán quá :)

Cám ơn ae tư vấn,

Last edited: Aug 8, 2021
  2. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Chưa bh thấy nó miễn phí setup cả. Có thể do thời gian e dùng chưa đủ lâu. Vậy tên toàn chơi hàng đấu giá chứ chả dám mua sv mới của nó {big_smile}{big_smile}{big_smile}

command likes this.
  3. command

command Bang Chúng

Ồ, chẳng lẽ Hetzner lâu lâu ko có chính sách nào miễn phí phí setup sao ta? Như SoYouStart hay OVH khoảng 2-3 tháng là nó có chính sách giảm giá thuê và nếu thuê 6 tháng trở lên thì miễn phí phí setup luôn, nên mình thường canh me để giảm phí hơn :)

4. t-cdn

t-cdn Tân Thủ Thôn

Không có thấy coupon free setup của bọn này bao giờ, chắc phí setup ko bao giờ đc free rồi {beat_shot}

command likes this.
  5. money

money Hương Chủ

Trước anh thuê localtion Phần Lan dc free setup. Nhưng lâu lắm rồi không thấy nữa. Tsb Hetzner, hình như khen nó quá nên anh em thuê nhiều --> nó chảnh.

command likes this.
  6. firefox

firefox Bang Chúng

command likes this.
  7. command

command Bang Chúng

Thanks ae, có vẻ phí setup phải chịu nếu muốn thuê server Hetzner rồi vì mới xem Twitter của nó thì biết ngày 6/8 vừa qua là kỉ niệm sinh nhật 30 năm của nhà cung cấp này, vậy mà ko có bất kỳ khuyến mãi nào, hiểu luôn ^_^

8. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

A có thể mua sv đấu giá của nó ấy. Free setup mà

command likes this.
  9. Madkelele

Madkelele Tân Thủ Thôn

Năm ngoái black Friday nó có free setup, ko biết năm nay sao.

command likes this.
  10. command

command Bang Chúng

Mình cần server có tầm 2TB SSD hoặc NVMe vì nhu cầu đọc dữ liệu file rất nhiều, auction server mình theo dõi vài ngày thì ko có ổ cứng SSD đủ nhiều.

11. command

command Bang Chúng

Thanks bác @Azbotboyz mình có dùng bộ lọc với auction servers, vài ngày là mình vào xem thử, con server trên thì CPU chưa đáp ứng nhu cầu.

12. jokerly

jokerly Tân Thủ Thôn

Bác cần nữa không, e chuẩn bị thôi hợp đồng nó đây, 2TB NVME, Corei9

13. laogiavn

laogiavn Sơ Nhập Giang Hồ

Giá bn vậy b

14. jokerly

jokerly Tân Thủ Thôn

10Euro thôi nhé bạn, còn 16 ngày sử dụng

15. xmenvn2510

xmenvn2510 Moderator + MiddleMan Staff Member

command and t-cdn like this.
  16. jokerly

jokerly Tân Thủ Thôn

10Euro nhé b

17. laogiavn

laogiavn Sơ Nhập Giang Hồ

Mình vừa renew sáng nay ko biết có refund đc ko nhỉ. Cấu hình ntn vậy b?

18. jokerly

jokerly Tân Thủ Thôn

19. t-cdn

t-cdn Tân Thủ Thôn

Mới mua được gần tháng akay ghê kkk
    Bọn này refund hình như 14day đổ lại mới đc, phải ko các bác

20. jokerly

jokerly Tân Thủ Thôn

Mình ko biết nữa bác, do mình mới reg đc dedicated 10GBps giá có 75$ nên đẩy thằng này