Về Rút gọn Link

Discussion in 'Thảo Luận Chung' started by mat3za, Jun 27, 2018.

1. mat3za

mat3za Khách Qua Đường

Chào mn, mình có một số dữ liệu định share thông qua short url.
    Mn cho mình hỏi hiện nay dịch vụ nào là có payout rate cao mà uy tín, an toàn nhất ạ?
    Mình thấy có thằng vinaurl*com rate là 3.5$/1000 view, có bác nào hiện đang dùng thằng này ko ạ?

2. console

console Bang Chúng

@Nai vô hốt hàng

mat3za likes this.
  3. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Muốn uy tín thì cứ adfly nhé

mat3za likes this.
  4. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Chắc bác đang nhắc đến rate Việt.
    Chơi thì phải test, thằng này mình chưa thử nhưng sẽ thử, đang test từng net
    Hiện tại rate Việt thì thứ tự mình đã test như sau:
    123link > ouo > shink > adfly
    Hiện tại rate các net Việt như sau, chưa test, có nhiều người rút rồi nhưng không biết khi nào thì ôm tiền chạy :D
    1. Licklink
    2. Paylink: Thằng này nó inbox mình, thấy để rate 3.6 mà vào test thì chỉ mới 3.39. CÓ nói càng nhiều chơi thì rate sẽ tăng thêm, không biết lấy tiền đâu ra.
    3. Megaurl
    4. Vinaurl
    Khác biệt:
    • Minpay
    • Hình thức thanh toán
    • Số view IP
    • Cấm hoặc không cấm redirect nhiều link kiếm tiền khác hoặc cùng net
    Tiếc là không có anh nào có auto pay khi đạt min nên muốn hạn chế scam thì chịu khó canh ngày rồi rút :D.
    Net này mấy bác chơi youtube có kênh livestream game nầy nọ ngày kiếm gần $100
    Chốt, Rate cao + uy tín thì thằng 123link (refer dưới chữ ký), thằng này mình thấy nó chạy lâu rồi, mấy đứa kia ăn theo thôi nhưng không biết ai thọ hơn vì 123link nghe nói cũng đang bù lỗ.

mat3za and Hoa Mãn Lâu like this.
  5. mat3za

mat3za Khách Qua Đường

cảm ơn bác @Nai thông tin của bác hữu ích với mấy thằng gà mờ chập chững như mình quá, chắc phải test thử trước vài thằng xem ntn rồi mới all in vào 1 thằng được :D
    Rate bây giờ trên dưới 3.5 là cao rồi phải không bác?

6. Nai

Rate 3 là cao rồi, nhưng chắc trước sau gì cũng quỵt tiền, hoặc quỵt tiền theo nhiều kiểu như không lên view chuẩn,.... Để test từng thằng xong viết bài review cụ thể cho anh em :D

mat3za likes this.
  7. likingonline

likingonline Tân Thủ Thôn

E xin phép đào mộ cái thread này tí {band}

@Nai bác cho hỏi chút, link gốc của e là A, nó expire sau 1 time, nên nó sẽ thay đổi thường xuyên qua A1, A2, ..., An --> short url cũng đổi thành S1, S2, ..., Sn.
    Việc này có ảnh hưởng gì đến việc bọn nó tính $ ko bác? Và có nên làm thế ko hay cứ fix 1 link A thôi.

8. Nai

Cứ pass qua captcha của shortlink là mình được $ thôi. Mình đổi link gì phía sau đó ko quan trọng (Ví dụ short link của nó là abc.com/short-slug redirect về long link mydomain.com/long-...-slug, và net shortlink đó có hỗ trợ cho mình đổi destination link của abc.com/short-slug thì mình cũng ko ảnh hưởng gì).
    -
    Còn về trường hợp bác đưa ra thì user chỉ biết đến S1 thôi (Ví dụ họ giới thiệu bạn bè link s1) thì khi sau 1 năm, A1 -> A2 => S1 -> S2 (Mà S1 không tự redirect giùm sang S2) thì bác sẽ mất 1 lượng traffic tự nhiên )