Về vấn đề giữa bác Dang và @Hamu... gì gì đó

Discussion in 'Thắc Mắc & Góp Ý' started by Thanh Nguyen, Oct 4, 2020.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Thời gian gần đây ae chắc cũng bị ngấm đòn với gg nên a cũng ỉu xìu, chả còn tâm trạng mà lên diễn đàn thảo luận và chia sẻ như hồi xưa nữa. Mình cũng không ngoại lệ, đang bận sml để cày cuốc còn lên site mới. Tối qua mới rảnh lên diễn đàn thì thấy 2 thread bị đóng của bác @Dang@Harumu . Mình đọc cả 2 theard và có đôi lời muốn chia sẻ với cả 2 bạn ntn

- Mình đọc đi đọc lại bài đăng của bạn @Dang rất nhiều lần mình không tìm được từ ngữ nào nói về việc bảo bạn kia scam hay lừa đảo gì. Toàn bộ bài đăng đều nói lên việc bác ấy là người rất có trách nhiệm và tâm huyết với diễn đàn. Trước đây cũng có vài bạn scammer lên lập nick bán hàng rồi kết quả ntn, giao dịch nhận tiền cái lặn mất tăm. Nên việc @Dang đăng bài này mình không thấy gì là sai hay nói quá ở đây cả. Nên việc các mod để bác @Dang ấm ức rời diễn đàn là việc không nên một chút nào

Về phía @Harumu mình thấy bạn có vấn đề về đọc hiểu hoặc do bạn quá giàu nên bạn quá bố đời!
    "
    ??? chúng mình quen nhau ah bạn, cách viết bài như là một người bạn vậy nhưng thật sự mình không biết là 2 đứa mình đã từng quen :D, mình không có nhu cầu tìm bạn có "thâm niên" tham gia lâu như vậy vì lấy cái ấy ra đè người thì mãi mãi chỉ là "gà què ăn quẩn cối xay" và nó không phù hợp với triết lý sống của mình. trân trọng gới phản hồi tới bạn.

Góp ý với bạn là: bạn phải có uy tín gì đó, hoặc là đóng góp gì chẳng hạn, hoặc mod hay admin may ra người khác nghe, chứ mình chả thấy bạn có vai trò quan trọng gì sau khi tham gia diễn đàn từng ấy năm, mong bạn chú ý hơn, và tập trung vào đời sống của bạn.
    "

Mình éo cần biết bạn là cái mẹ gì cả vì bạn là mem mới. chả có đóng góp mẹ gì cho diễn đàn ngoài việc lên giao bán dịch vụ của bạn. Đọc xong câu trả lời của bạn mình lại liên tưởng đến việc 1 thằng ất ơ nào đó đến làng của bạn mở quán bia. 1 ông bác người làng đó đến quán khen quán đẹp đấy nhưng không quên nhắc kinh doanh nhớ giữ gìn trật tự và văn minh cho làng. Trước khi về còn không quên chúc quán đông khách nên có thời gian rảnh sẽ qua ủng hộ quán. Nếu là 1 thằng văn minh và có học, thì thằng chủ quán sẽ cảm ơn và niềm nở tiễn khách. Nhưng không, vì bản thân xuất phát từ 1 thằng vô học và giang hồ nên nó quay sang chửi ông bác kia. "Tao quen mày ak, mày nói chuyện như kiểu tao với mày từng quen?. Mày là cái mẹ gì ở làng này mà mày góp ý, vai trò của mày ở làng này là gì ....". Đấy vậy đấy!

Tại sao diễn đàn của mình vẫn quy tụ được những anh tài gạo cội trong làng mmo như @xmenvn2510 , @money , @Hoa Mãn Lâu @Nai , @Dang ..... Tại sao họ vui vẻ chia sẻ trong này mà không sang mmo4m hay ddth hay bất kỳ nơi nào khác. Tại bởi vì nơi đây là nơi mn cùng chia sẻ kiến thức, kinh nghiệm thực tế trong quá trình làm chứ không phải là nơi để rao bán hàng hóa hay dịch vụ. Các mod dựng nên diễn đàn vì mục đích chia sẻ chứ không phải kéo càng nhiều mem càng tốt để thu quảng cáo hay thu tiền từ bài đăng bán dịch vụ....nên việc suốt ngày clone nick để tự nâng bi rồi đăng bán dịch vụ rất ngứa mắt =>> việc bác @Dang nhắc nhở hạn chế spam và clone là việc rất nên làm

Trước giờ ae chia sẻ với diễn đàn giúp đỡ nhau ntn tự dưng mọc ra cái cách cử xử ntn vậy https://prnt.sc/usqzjq

Mình éo cần biết bạn bán dịch vụ ntn. Bao nhiêu người cần đến bạn và bạn nhiều tiền ntn. Sống ở đâu phải theo luật ở đó. Đừng có bố đời. Ok

Samuraikl, firefox, Dang and 5 others like this.
  2. Nguyen Son

Nguyen Son Sơ Nhập Giang Hồ

Thanks bác @Thanh Nguyen bác nói gắt nhưng đúng. Để bác @Dang ra đi là 1 điều đáng tiếc. Mục đích của diễn đàn là chia sẻ chứ không phải spam PR bán hàng, các bác mod cũng nên có ý kiến.

3. Harumu

Harumu Bang Chúng

nhờ các mod xóa hộ e acc ah, e về đúng chỗ bán hàng và làm dịch vụ, ở đây có vẻ k đc chào đón bởi các "kỳ cựu" ngành lắm cảm ơn các bác.
    Các bài viết của tôi cũng đã xóa hết, nên hy vọng các ae k phiền vì t mới và làm ảnh hưởng đến forum của các bạn, đồng thời cũng nhắn gởi tới các topic cá nhân về việc xin refund cho các bạn giao dịch trên forum, cảm ơn các bạn rất nhiều vi đã tin tưởng.

Last edited: Oct 4, 2020
  4. Nguyen Son

Đến cả bác @Harumu cũng cần nhờ mod xóa acc à? Em nghĩ cả 2 bác đều gạo cội, lớn tuổi không nên kiểu "dỗi" thế chứ? Mọi người góp ý chân thành, nếu có sai thì mình sửa đổi tốt lên chứ. (em không đạo lý vì đạo lý thường sốn như l...).
    Em luôn tôn trọng các bác, được nghe các bác chia sẻ và góp ý đều là niềm vui và biết ơn!

Tony Vu and xmenvn2510 like this.
  5. Harumu

Harumu Bang Chúng

forum của các bạn thì các bạn giữ luật chơi là đúng, còn t bất quá là kẻ bán hàng, sao dám so đo tính toán thiệt hơn, xưa người có câu, "đất có lành, chim mới đậu", không lành ở lại làm chi chơi với kỳ cựu rồi thì m kg dám kg dám, nên xin về chuồng, như vậy sẽ làm hài lòng rất nhiều người hơn. cảm ơn các bạn đặc biệt các bạn tin tưởng giao dịch với m nhé.
    còn đối với sự phát triển chung mà nói, thì dân bán hàng nên và k nên đc chào đón vì gây loãng, và spam forum thì về đúng nơi quy định là đúng. t cũng ủng hộ qyết định đó của các bạn.

6. Harumu

Harumu Bang Chúng

chào bạn, t kg hiểu t làm sai gì? có bác nào bị scam thì lên tiếng, nhưng đa phần những lời t nhận đc là từ những người không liên quan đến t rất nhiều, cả về phương diện là công việc, chuyên môn... vân vân. nên t cũng kg thích sinh hoạt ở forum này lắm.

7. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Sói edited: vẫn là câu dĩ hòa vi quí nhé.

8. Sói

Sói Administrator Staff Member

Min + mod cũng lo kiếm sống cày cuốc, chạy grab, thợ hồ các kiểu đó bác, mới đủ sống chứ có rảnh rỗi đâu. Lập ra cái 4rum cho anh em có chỗ trao đổi mà mỗi lần vào thấy cãi nhau quá, vừa mệt vừa buồn mà có ai hiểu cho?

Thôi thì đành chia tay Haru vậy. Không phù hợp nơi này thì lại tìm nơi phù hợp thôi chứ biết sao. Chúc Haru mua may bán đắt nhé.

9. Harumu

Harumu Bang Chúng

vâng bạn, chào bạn.
    anh xóa nick dùm e ah

10. Nguyen Son

Thôi các bác, cũng là cái duyên thôi, cũng không phải nặng lời với nhau làm gì.
    Chúc bác Haru mua may bán đắt nhé.

11. Sói

Chỉ ước 1 ngày kia có 1 member viết 1 topic hỏi: Các min mod ơi quản lý 4rum có mệt không? Hôm nay em bao các min + mod 1 chầu bia, không say không về. Mà chắc đéo có đâu :(

xmenvn2510 likes this.
  12. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

@Sói E không có ác cảm gì với bán hàng hay pr gì cả. E cũng như bác @Dang muốn group mình giữ đc tinh thần như từ trước tới giờ. Đừng để bị biến tường thành mmo4me hay ddth thì quá đáng tiếc. Ở post giới thiệu sp của thành viên kia e cũng là người like và comment chúc đắt khách đầu tiên. Đọc đi đọc lại bài đăng của @Dang vẫn không hiểu bác @Dang có ý gì về việc tố cáo spam hay lừa đảo gì vậy mà đổi lại nhận được những câu nói ntn
    "??? chúng mình quen nhau ah bạn, cách viết bài như là một người bạn vậy nhưng thật sự mình không biết là 2 đứa mình đã từng quen :D, mình không có nhu cầu tìm bạn có "thâm niên" tham gia lâu như vậy vì lấy cái ấy ra đè người thì mãi mãi chỉ là "gà què ăn quẩn cối xay" và nó không phù hợp với triết lý sống của mình. trân trọng gới phản hồi tới bạn.

Góp ý với bạn là: bạn phải có uy tín gì đó, hoặc là đóng góp gì chẳng hạn, hoặc mod hay admin may ra người khác nghe, chứ mình chả thấy bạn có vai trò quan trọng gì sau khi tham gia diễn đàn từng ấy năm, mong bạn chú ý hơn, và tập trung vào đời sống của bạn."
    Các pro cũng như mod và admin chia sẻ vì mục đích phi lợi nhuận, không mong nhận được tiền donate hay gì nhưng chí ít cũng phải được tôn trọng trước tiên. Vậy mà vì 1 bài đăng không có ý xúc phạm gì mà bị chửi là éo có vai trò gì thì đừng lắm mồm.....Cái này không thể xuất phát từ một người có học thức bình thường. 100% nó phải xuất phát từ 1 thằng chợ búa vô học hoặc dân xhđ chính cống

13. Nguyen Son

Bộ sậu các Min + Mod có đông không ạ? Chứ bác Sói và bác Money thì em mời chầu bia được. Các bác off HN đê.

14. Sói

Thằng người yêu cũ của anh ở HN nó đi lấy vợ nên anh chán chả muốn ra HN nữa. Em có vào SG hú anh bia rượu thì OK :D

@Thanh Nguyen anh hiểu sự ức chế của em và @Dang (anh đã nói trong post bên thread kia rồi nên không cần nhắc lại nữa) nhưng ở đời mà em, mắt nhắm mắt mở cho dễ sống. Nhớ câu: nước quá trong thì không có cá, người xét nét quá thì không có bạn (thật ra ý câu nói ở đây còn có nghĩa là người tốt quá thì sẽ bị thiệt nữa). Đương nhiên, bạn xấu thì không cần nhưng anh xem 4rum như 1 xã hội thu nhỏ, mình không thể quá lý tưởng hóa được đâu em. Dù sao thì cũng qua rồi, không cần suy nghĩ nữa cho nhẹ đầu.

Mr Ghost and Nguyen Son like this.
  15. Nguyen Son

"Thằng người yêu cũ" :( Bao giờ em có dịp vào em sẽ hú, nhưng mạn phép bác bia rượu nào cũng được nhưng loại bia Ken ra nhé.

16. money

money Hương Chủ

Bọn anh uống bia Bỉ với Đức thôi. Rượu thì smoky whisky. Em bao mà, chơi tới luôn chứ mấy cái bia Ken mà uống làm gì :D

17. Nguyen Son

Bao thì em không lo, bạn em bảo uống bia ken đau ass lắm. :(

18. money

money Hương Chủ

Vl quá :D

19. wpresources

wpresources Bang Chúng

Vào diễn đàn thấy hai bác đòi xóa nick hai bác tâm lý yếu quá.Diễn đàn có hai bác Thanh Nguyen và bác Gray cãi cứng,tâm lý cũng mạnh nữa

Hôm nay ta cãi thua ngày mai sẽ thắng nên ko cần ngại.Bác Dang còn quay lại đọc diễn đàn thì mong bác quay lại ,em khá là thích bác {lol}

Last edited: Oct 4, 2020
    Tony Vu and xmenvn2510 like this.
  20. NT_chém

NT_chém Bang Chúng

vote kèo xiên nhau đi mấy bác {big_smile}

Thread Status:
Not open for further replies.