VPS bị giật, lag?

Discussion in 'Hỏi Đáp Kỹ Thuật' started by sonnguyen, May 6, 2019.

Tags:
  1. sonnguyen

sonnguyen Khách Qua Đường

Em lại lên hỏi ngu các pro giải đáp với giúp đỡ em với. Em mua cái vps 20$ ip đức. khi dùng PC kết nối vào UI mà lag quá không quản lý được. Có cách nào giải quyết không ạ? Cảm ơn anh em

2. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

UI là gì. Có khi nào đường truyền ko ổn định ko? linux hay windows?

3. sonnguyen

Giai diện desktop ấy anh. VPS linux anh ạ. mạng máy em thì vẫn bình thường, có khi nào VPS xa quá không anh?

4. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

REmote desktop coi mượt ko. Khả năng đường truyền và cái UI gì đó

5. sonnguyen

em dùng remote connect của window kết nối với vps để lên giao diện ấy anh? thông cảm lần đầu tiên em mò về vps :D

6. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

VPS linux mà dùng UI thì thường hay bị giật. Bởi vì vps họ cài bản linux server.Không hỗ trợ UI. Có ui chẳng qua do bạn tự cài hoặc có option thêm. Đây là gói chỉnh sửa thêm cho server từ bản dành cho desktop lên nên hay bị lỗi. Bạn thử connect vào bằng ssh dùng putty ấy là biết ngay. Nếu dùng UI sao không dùng vps window

7. sonnguyen

em tính dùng vps cho nó auto ít acc clone facebook, mà dùng putty toàn đen trắng thì làm sao mà truy cập chrome được ạ?

8. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Thế thì mua vps Win down đi bạn.Vps vultr gói 10$ rồi tự cài win 7 lên. Chọn local sig hoặc jav. Thao tác mượt như chính chủ luôn. Mình đang thắc mắc sao bạn lại phải dùng VPS linux rồi cài UI lên làm chi vậy

9. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Cậu xài tool gì kết nối với linux gui? Có xài vnc hem?

10. sonnguyen

:( ôi thôi mất oan vậy 20$ rồi.

11. sonnguyen

mình dùng mstsc của window luôn, điền ip với tk root vào là xong

12. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Thử xài vnc nầy xem có cải thiện hơn ko?
    Code:
    https://www.realvnc.com/en/connect/download/viewer/windows/

13. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

À, giờ đọc mới ra là linux. Lạ nhỉ, her her. Làm theo lời khuyên của bác @Thanh Nguyen đi coi sao, mình cũng nghĩ vậy mới đồng bộ được

sonnguyen likes this.
  14. sonnguyen

Ok em cảm ơn tất cả anh em nhé

15. thetrue

thetrue Sơ Nhập Giang Hồ

thớt vào vultr . com tạo 1 vps windows ~$20 rồi vào hocvps . com tìm bản iso win10 cài vô. chọn location cho vps là singapore hoặc japan. remote desktop vi vu, ít giật lag.

16. sonnguyen

à anh em cho em hỏi thêm chút, vì kiến thức VPS hầu như em không hiểu gì. anh em nào có tài liệu chuẩn để sử dụng VPS từ đầu đến cuối không cho em xin chút. Search gg mà lắm thầy nhiều ma nên mông lung quá :(

17. thetrue

thetrue Sơ Nhập Giang Hồ

vào hocvps chấm cơm đọc hết bài trong nớ đi thớt

18. money

money Hương Chủ

Nếu thớt là gái anh nhận chỉ miễn phí nha {look_down}

19. thitgaluoc

thitgaluoc Hương Chủ

Cần gì phải mua vps win, cài VNC vào chạy phe phé ngay, bạn chọn cái window manager nào nó nhẹ nhẹ thôi, như xfce hay lxde ấy. Cài ubuntu cho nó nhiều tut hướng dẫn.
    Còn nếu k thích mò thì mua vps win cũng đc :v

20. automan

automan Hương Chủ

sao có vợ con rồi mà chỗ nào có gái cũng thấy anh nhanh tay nhanh chân hết vậy {cool}