VPS Windows ở đâu tốt?

Discussion in 'Thảo Luận Chung' started by money, May 7, 2019.

1. money

money Hương Chủ

Mình đã & đang dùng VPS Windows ở Contabo được khoảng 4 năm nay và vẫn rất hài lòng về giá cả cũng như chất lượng.
    Tuy nhiên, để có thêm lựa chọn (vì gần đây Contabo bắt đầu tăng giá - dù vẫn còn rất rẻ so với các nhà cung cấp khác), mình lập post này để các bạn chia sẻ thêm thông tin.
    Ai biết nhà cung cấp nào tốt thì giới thiệu nhé.
    Thank you all !!!

Le Hieu likes this.
  2. EDM

EDM Sơ Nhập Giang Hồ

em cũng đang dùng win ở đó từ 2014 tới giờ, cơ bản chỉ để down/up. Gần đây nó oversell quá nên cũng ảnh hưởng đôi chút. Còn nhà cung cấp khác giá có cao hơn chút nhưng cấu hình và đường truyền ok, anh tham khảo thêm oneprovider xem.

money likes this.
  3. money

money Hương Chủ

oneprovider thấy ổn đó em. Anh cũng chủ yếu chạy tool & down/up load nên không cần mạnh lắm, chủ yếu nhiều HDD (không cần SSD luôn).

4. money

money Hương Chủ

ủa mà oneprovider không có option cho chọn Windows hả @EDM ?

5. EDM

EDM Sơ Nhập Giang Hồ

Có chứ anh, lic giá khá chát. Mà e quên nói là e toàn mua linux rồi cài win chứ k mua option win.

6. money

money Hương Chủ

kkk anh thì toàn mua win license luôn. Contabo dc cái hay là có 1 hoặc 2 gói license Win có mấy $ thôi, còn lại là gần 20$. Tại data cũng khá quan trọng nên anh ngại cài Win lụi, lỡ có gì nó xóa VPS thì khổ.

EDM likes this.
  7. EDM

EDM Sơ Nhập Giang Hồ

Trước panel install nó có 1 bug nhỏ, chỉ cần f12 edit chút là cài đc win của nó luôn, mà nay fix rồi... Nhiều khi lỗi e mở ticket nó vẫn support như thường à.

money likes this.
  8. money

money Hương Chủ

vãi hack :D

9. EDM

EDM Sơ Nhập Giang Hồ

Ah thằng op a mua bên paris là free win luôn. E dùng con 45$

money likes this.
  10. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

E trước h đều dùng vps từ Vultr. Gói 10$ về chạy tool cũng khá ổn. Crawler hay social chưa bị xóa bao giờ

11. thetrue

thetrue Sơ Nhập Giang Hồ

có vps windows nào có option tự cài win qua iso như vultr ko mn? đỡ tiền bản quyền win, không cần ssd, hdd dc rồi.

12. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Mình dùng vultr có cần bản quyền đâu

13. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

E đang xài thằng chicago vps. Chất lượng củng dc ko ngon ko dỡ. Dc cái giá rẻ :3

money likes this.
  14. money

money Hương Chủ

Thằng này ổ cứng ít quá. Anh xài con nào ít nhất phải 500gb trở lên.
    Để lát về nhà anh check thử xem

15. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Thế thì e không biết rồi. Vps win trước giờ chỉ dùng mình vultr với cả amz thôi. 2 thằng đều ít như nhau {big_smile}{big_smile}{big_smile}

16. Phan Thị

Phan Thị Bang Chúng

@money Contabo có cài dc w7 ko cụ. đang chạy bên vultr khá ổn

17. money

money Hương Chủ

Thằng Chicago ổ cứng bé xíu pé @Hoa Mãn Lâu ạ. Ko hiểu sao VPS Windows hầu hết đều bán mắc lòi ra mà Contabo lại rẻ thế.

18. money

money Hương Chủ

Ko biết nữa, nếu tự cài chắc dc. Mình mua license thì chỉ có 2 option là Win Server 2012 hoặc 2016.

19. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

E xài 80gb ổ cứng à. Tại chủ yếu cho nó request làm task chứ hẻm có lưu trữ gì trên đó. Còn thằng contabo thì hồi đó a nói e là do nó xài phần cứng cũ nên giá rẻ thì phải

20. money

money Hương Chủ

Uh, hardware cũ nên xài cho cái nào cần performance ko tốt như Vultr hay OVH dc. Anh xài chạy tool và lưu trữ/ xử lý tạm trước khi upload lên server thì ok.