[Wordpress] Sửa thẻ <title>, <keyword>, <description> trong trang hiển thị product riêng

Discussion in 'Hỏi Đáp Kỹ Thuật' started by tombong, Mar 19, 2018.

Tags:
  1. tombong

tombong Khách Qua Đường

Em đang gặp một vấn đề về wordpress sau nhờ mọi người tư vấn giúp ạ. Trong wordpress em tạo 1 bảng riêng (wp_products chả hạn) dùng để hiển thị thông tin sản phẩm trên wordpress. Em muốn tạo trên wordpress url có format http://localhost/product/abc.html để hiện thị thông tin sản phẩm theo theme hiện tại.
    Em đã đăng ký 1 rewrite rule cho link product
    add_rewrite_rule('^product/([0-9]+)/([0-9]+)/?', 'index.php?id=$matches[1]&pid=$matches[2]&action=product', 'top');
    và xử lý hiển thị được thông tin sản phẩm từ index.php. Tuy nhiên trong file index.php implement sẵn get_header();. Các thẻ <title>, <keyword>, <description> đang được hiển thị theo thông tin default của site. Em chưa tìm được cách nào để rewrite lại thẻ <title>, <keyword>, <description> theo thông tin của product.
    Bác nào có kinh nghiệm xử lý cái này hướng dẫn em với ạ.

Many thanks,

2. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Đọc nội dung không hiểu lắm nhưng mình thắc mắc dựa theo tiêu đề: Là sao không dùng plugin

3. tombong

tombong Khách Qua Đường

Em có một bảng riêng wp_products lưu mấy trăm k products. H với mỗi product em muốn tạo một trang riêng để hiện thị thông tin detail của product này tương tự như một post trong wordpress. Em đã tạo được trang hiển thị thông tin product đó thông qua file index.php của theme.
    Vấn đề của em là chưa tìm cách rewrite lại được các thẻ <title> <description> <keyword> trong file index.php đó.

4. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Sao phải tạo riêng mà không thêm cột vô cho nó luôn, querry cho dễ

5. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Khỏi cần lấy title, desc của site mà thớt làm luôn 1 cái bảng riêng hiển thị title, desc, tag của product dc hem?

6. bmt

bmt Sơ Nhập Giang Hồ

Google "add_filter title"

tombong likes this.
  7. tombong

tombong Khách Qua Đường

Đúng cái đang tìm. Thanks bác nhé.