Xây dựng PBN và content.ad và mgid

Discussion in 'Thảo Luận Chung' started by Jack, Aug 15, 2017.

1. Jack

Jack Tân Thủ Thôn

Em đã có những công cụ sau:
    - Get full rss content
    - API Spin (Anh, Việt)
    - Auto Post Blogger, Wp, Tumblr
    -------------------------------------------------------
    Mục đích của em là xây dựng hệ thống PBN free. Tuy nhiên chất lượng content thì khắm không ngửi nổi. Em có server và GSA để bơm link cho nó. Vậy có nên để đống shit này làm PBN cho money site ko ? Còn ads thì tất nhiên là tận dụng mấy bố không phải adsense rồi

2. PhuongPhi

PhuongPhi Tân Thủ Thôn

Sao bạn không tìm source content chất lượng?

3. Jack

Jack Tân Thủ Thôn

:D Chất mấy thì spin xong cũng ko còn chất nữa bác ạ.

4. PhuongPhi

PhuongPhi Tân Thủ Thôn

Vậy spin chi vậy bác

5. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Nếu đã dùng GSA để bơm link này nọ thì mình nghĩ nên làm content chất để công bỏ ra xứng đáng hơn. PBN làm dạng này thì mình nghĩ chỉ đáng để làm tầng thứ 18 thôi.

6. money

money Hương Chủ

Site chuối quá thì MGID với Content.ad nó ko approve đâu pé.
    Bơm BL cho money site thì cứ thử xem sao. Cùng lắm chết site thì lấy lại db build site khác :D

7. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Tùy theo mục tiêu và xây ở tầng nào sẽ có cách giải quyết khác nhau, chém sơ vài ý, còn để bắt tay vào làm thì sẽ ra nhiều vấn đề. Chủ thớt mần i rồi khó gì lên đây tư vấn tiếp. Còn ko mần thì tất cả chỉ là lý thuyết suông mà thôi {amazed}
    1. Mục tiêu chỉ lấy index và backlink. Thì cứ spam và spin thoải mái, Để tăng index pbn càng nhiều càng tốt. Cái nầy chỉ nên xây ở tầng 3 - 4 {sad}
    2. Mục tiêu có traffic, index, web hơi spam. Thì cứ auto lấy bài khác về, khỏi spin gì hết. Cách làm giống mấy site auto bình thường. Xong trỏ link về thôi. Có thể ở tầng 2 {sure}
    3. Site pbn chất lượng, vừa có traffic, vừa có index. Xây ở tầng trỏ thẳng về money site thì nên đầu tư viết bài. Ít thôi. 1 site chừng 10-20 bài. cách ra 1 tuần viết 1 bài. Lúc mới xây thì post 3-4 nhiều nhiều xíu. {hungry}

Làm gì củng phải xác định rõ mục tiêu thì ko bị lầm đường lạc lối mỗi khi gục ngã. {big_smile}

Cafe Vu and Jack like this.
  8. Jack

Jack Tân Thủ Thôn

Cảm ơn Hoa chủ :D em làm PBN chất trước

9. money

money Hương Chủ

Giàu (cho đủ dài)