Xin anh em góp ý về đổi GA cho Website

Discussion in 'CPM & CPC & PopUp' started by thienmenh, Jul 31, 2022.

1. thienmenh

thienmenh Sơ Nhập Giang Hồ

Chào các bác, nhất là những bác có kinh nghiệm về vụ đổi GA cho Webiste.
    Trả là GA của em nó không có nút chấp nhận điều khoản GA nên đã không vào được mấy tháng nay ( vẫn hiện quảng cáo và nhận tiền đều hàng tháng ). Hôm nay thì bị Google bắt xác minh danh tính..., em đã xác minh qua Email.
    Nhưng em tính phương án backup là chuyển Website qua GA khác thì em muốn hỏi là, em cứ add website vào GA mới và thay Code quảng cáo. Hay là cần hủy tài khoản cũ ( chỉ có thể hủy cả tài khoản vì không vào được GA), mà tài khoản cũ của em rất quan trọng nên gần như ko hủy được.
    Cảm ơn các bác đã dành thời gian đọc và em mong được tư vấn ạ

2. thangvbvb25

thangvbvb25 Sơ Nhập Giang Hồ

https://support.google.com/adsense/gethelp
    Bác thử vào đây xong submit vấn đề xem bên hỗ trợ giải quyết ko, trước em có dính vài vụ, cả ngày ăn với gửi thử thì cuối cùng họ cũng giúp mình á

Ngoài ra nếu bác đổi ga thì theo kinh nghiệm gần đây em có thử như sau :
    - Web bác đang trên con gà A, bác add thêm web vào con gà B, khi B duyệt thì có thể gỡ web khỏi gà A hoặc để nguyên ( cả 2 con gà đều đã bật kiếm tiền r nha bác), cách này em test ngon 100%
    - Nếu web bác gỡ khỏi con gà A trước xong mới thực hiện add vào gà B thì tỉ lệ add tạch sang gà B là rất cao, như em test thì gần như tạch 100%
    Kinh nghiệm cá nhân, Em mới làm trên vài web lên có thể đúng, có thể sai nha {big_smile}{big_smile}{big_smile}

congloi and ssayyhi like this.
  3. thienmenh

Thực sự cảm ơn bác rất nhiều!
    Bác gãi đúng chỗ ngứa của em, tức là kể cả Website đăng ký GA "A" rồi thì đăng kí GA "B" vẫn OK!
    Bác cũng dính không hiện ô đồng ý điều khoản GA do không phải quản trị viên ạ

4. ssayyhi

ssayyhi Sơ Nhập Giang Hồ

Cách làm đầu ảo thật đấy, chắc mình phải thử mới được {big_smile}

5. Nguyen Son

Nguyen Son Sơ Nhập Giang Hồ

Em chưa có điều kiện test nhiều nhưng các 2 em bị tạch 1 domain khi chuyển đổi, có cách 1 thì 3 con rồi thấy ok như bác @thangvbvb25

6. lqt169

lqt169 Khách Qua Đường

chắc do site có vi phạm lỗi gì thôi, chứ mình huỷ cả 4 site bên ga A rồi vất sang bên ga B tầm 1-2 ngày là gồ duyệt cho ngay

7. xmenvn2510

xmenvn2510 Moderator + MiddleMan Staff Member

Mỗi domain giờ chỉ duyệt dc trên 1 GA. Muốn add vào GA khác thì phải xoá domain đó trên GA cũ. Chính sách của gồ thay đổi rồi nhé.

8. thienmenh

vãi, thế nick GA của em ko vào được thì chỉ có hủy cả TK Google ạ @@

9. xmenvn2510

xmenvn2510 Moderator + MiddleMan Staff Member

E cứ thử domain đó với Gà khác đi. Xem được ko. Hy vọng rằng e may mắn.

10. NT_chém

NT_chém Bang Chúng

GA này của bác có phải đi mua hoặc share quyền không. em thấy bảo phải mail gốc mới bấm chấp nhận được còn các mail share quyền thì không đc

11. thienmenh

GA nguyên bản của em bác ạ, em còn check lại lịch sử, đang đang mua GA khác rồi, đợi hết 7 ngày rồi thử add site lại xem ạ
    Thanks bác