Xin cao nhân web phim giúp đỡ

Discussion in 'Thảo Luận Chung' started by Lãng KHách, Jul 25, 2022.

1. Lãng KHách

Lãng KHách Tân Thủ Thôn

Chả là có 1 bác nhờ em clone kissanime. Cái này clone thì không khó , mà quan trọng vẫn là lưu trữ và streaming. Em có trình bày à mình up lên bên thứ 3 hydrax hay abyss chịu khó nhảy popup tí nhưng đc cái ít tốn kém , không biết sao tự nhiên bác đó thay đổi bảo giờ streaming kiểu HLS. Không biết xem ở đâu xong bảo "Anh muốn streaming kiểu HLS , giờ anh mua 3 4 server chú làm Load Balancing gì gì đó cho anh đc không?".Tại nhận tiền cọc rồi với lại , web đang làm hơn 2 tuần rồi , trả tiền lại thì 2 tuần qua coi như công cốc. Em cũng tìm hiểu qua về HLS rồi mà vẫn còn mơ hồ quá , mong các cao nhân web phim giúp đỡ em với ạ!

2. takeda

takeda Khách Qua Đường

HLS là cách phát video dạng chia nhỏ ra thành nhiều file video con và có file metadata (chứa thông tin các file con) dạng M3U8. Mục đích chính chắc là chỉ để chống người dùng nó dễ dàng tải về cả cục thôi chứ chả có gì cao siêu đâu, vì tụi nó xem xong 1 phim là bằng đó dung lượng, chả tiết kiệm hay nhanh hơn đâu, thậm chí là chậm hơn vì phải tạo ra nhiều request.

Tải file m3u8, từ file m3u8 sẽ load từng file như
    1.ts
    2.ts
    3.ts
    ...ts

3. nguyen xxx

nguyen xxx Khách Qua Đường

Quan trọng là tiền, với web phim mà làm server riêng thì tiền mua ổ cứng để chứa phim cũng đủ để nuôi nhân viên mấy tháng liền :v

4. xmenvn2510

xmenvn2510 Moderator + MiddleMan Staff Member

Bồ làm dc đến đâu. Chỗ nào chưa làm dc.

5. concuca

concuca Sơ Nhập Giang Hồ

web phim này cứ tầm vài tháng lại bị chặn thì nghe cũng khó khăn quá bác!

6. losser

losser Tân Thủ Thôn

stream hls khoai đó. riêng cái tool đó tốn bằng mấy lần tiền web

7. richy

richy Tân Thủ Thôn

Cần tool ib mình nhé

8. nguyen xxx

Bác có nhận code plugin wordpress sync link drive lên abyss không nhỉ
    --- Double Post Merged, Jul 25, 2022, Original Post Date: Jul 25, 2022 ---
    Xin thông tin với bác

9. snowman2

snowman2 Tân Thủ Thôn

mà code đâu tính tiền đấy chứ ngay từ đầu bác ko rõ yêu cầu với người ta sau họ bảo thêm gì khó dễ gì bác cũng lăn ra code thì mệt lắm

10. fkphua

fkphua Tân Thủ Thôn

Bác cần plugin ib mình nhé có sẵn tele:@fkphua

11. nguyen xxx

Mình Van Dang Nguyen đây bác :v

12. unit2x

unit2x Khách Qua Đường

hydrax hay abyss nó là 1 (chủ sở hữu người việt) với cả web phim dùng thằng hydrax thì xác định chả có khá nổi đâu, hoạ may làm sv backup, chứ có cả tấn web xem ngon không pop, nó ngu gì chui vào cái trang pop và max 720p của hydrax (google dạo này nó cực kì ghét pop-up nhé). Chưa kể UI của kissanime phèn bỏ mẹ ra vì nó cổ rồi.

13. losser

losser Tân Thủ Thôn

bác nói chuẩn. có thằng zoro.to cũng của người việt mà giao diện, chức năng làm tốt quá