Xin giúp chạy lệnh script khi kết nối với putty trên terminal

Discussion in 'Hỏi Đáp Kỹ Thuật' started by wpresources, Apr 19, 2020.

1. wpresources

wpresources Bang Chúng

Em muốn chạy một số lệnh khi kết nối với vps.có bác nào rồi thì giúp em với ạ

2. I Love Php

I Love Php Bang Chúng

kết nối vps xong là có màn hình terminal rồi chạy gì thì chạy mà

3. wpresources

wpresources Bang Chúng

Mình viết câu hỏi hình như không chuẩn lắm.Nó kiểu thế này khi dùng vps vào những mục đích giống nhau có thể có những câu lệnh cài đặt ban đầu giống nhau,ví dụ download file,cài mấy cái phần mềm gì đó...Khi vào vps nó sẽ tự chạy những lệnh đó luôn.Còn không thì mình phải tự gõ bác à
    Nếu dùng giao diện thì có cái khá hay là Solar Putty.Bác tạo một script sẵn rồi kết nối sẽ thấy

4. no-reply

no-reply Bang Chúng

Nếu ngắn thì bác copy thẳng vào mà chạy luôn. Dài thì kéo file lên qua ssh rồi chạy bình thường thôi.
    Dựa trên nhu cầu của bác thì e nghĩ bác nên tìm hiểu để dùng docker là tiện nhất.

wpresources likes this.
  5. Phan Thị

Phan Thị Bang Chúng

Lưu file ở host của bạn hoặc nếu chạy vultr thì nó có phần script khi setup đó add vào đó khi khơir tạo thì tick nó vào thì nó chạy sau khi khởi tạo
    Code:
    curl http://yourdomain.com/script.sh -o script.sh && sh script.sh

6. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Mình củng hay xài cách nầy nè, nhanh gọn lẹ

7. wpresources

wpresources Bang Chúng

Cách hay nhanh gọn
    Cảm ơn các bác ạ

8. wpresources

wpresources Bang Chúng

Khi dùng putty có đôi lúc nó lỗi host,lỗi timeout...putty inactive nó không chịu tự động đóng bác có cách nào không ạ

9. Mr Ghost

Mr Ghost Sơ Nhập Giang Hồ

Chuyển qua xài Bitvise SSH Client đi @wpresources.

10. wpresources

wpresources Bang Chúng

11. Mr Ghost

12. money

money Hương Chủ

Xài super putty chưa gái ơi? Anh chưa xài cả 2. Nếu xài rồi cho anh 500đ review đê. Solar bắt nhập email gửi link tool nên anh ko khoái lắm.

13. wpresources

wpresources Bang Chúng

Anh có thể nhập mail ảo cũng được.Nếu ai đã dùng solar trước kia thì phải nói là rất tệ lỗi màn hình khi phóng to,tốc độ lại chậm.
    Nhưng hiện tại nó đã khắc phục giao diện đẹp,quản lý tài khoản dễ dàng,tốc độ không phân biệt nổi putty nữa

14. money

money Hương Chủ

Anh toàn email thật thôi. Mà nói chứ, do cái tâm lý anh nó vậy. Đã free thì free luôn mà đã bán thì bán luôn, anh ghét nửa vời nên cảm thấy không thích :D

15. Mr Ghost

Đây anh:
    https://downloads.solarwinds.com/solarwinds/Release/FreeTool/SolarWinds-FT-Solar-PuTTY.zip

Em thấy cái nào cũng như nhau cả. Xài quen cái nào thì xài thôi. Em thấy Solar thân thiện dễ quản lý số lượng lớn.

wpresources, Hoa Mãn Lâu and money like this.
  16. Tọi

Tọi Sơ Nhập Giang Hồ

anh dùng Termius đi a ưuiii

wpresources likes this.
  17. wpresources

wpresources Bang Chúng

Cái này chắc ít bác cần đến,đáp án của nó là sử dụng ứng dụng bên thứ ba(vd: autohostkey) vì putty nó không cho phép tắt tự động thông báo của nó

Code:
    #Persistent
        SetTimer, putty, 100  ; Check every 1/10 of a second
    return

putty:
        ;Mã đầy đủ sẽ gửi riêng cho anh em quen mặt trên diễn đàn nếu cần cứ inbox.Các bác mới thì cố gắng.
        ; PuTTY Error
        IfWinExist, PuTTY Error
        {
            ControlClick, OK, PuTTY Error
        }

; PuTTY Fatal Error
        IfWinExist, PuTTY Fatal Error
        {
            ControlClick, OK, PuTTY Fatal Error
        }
    return

Last edited: Apr 27, 2020