Xin góp ý về kiếm tiền từ site tin tức

Discussion in 'Thảo Luận Chung' started by error, Aug 7, 2017.

1. error

error Tân Thủ Thôn

Trước tiên, em xin ra mắt các ACE, em kính chúc Forum của mình hoạt đồng ngày một sôi nổi và có ích ạ!
    Mở bát đầu bài, em xin nhờ mọi người góp ý và chia sẽ giúp em thêm kinh nghiệm làm site tin tức :D
    1. Về vấn đề auto craw tin tức: nên bê y nguyên nội dung bên site tin tức của người ta về mình luôn hay cần edit lại không?
    2. Hình bị error 404 có ảnh hưởng nghiêm trọng tới website không?
    3. Sau khi craw tin tức về public lên liền hay phải đợi 1 thời gian nào đó mới public?
    4. Mỗi ngày nên craw tầm 50 - 100 bài hay chơi luôn 1 ngày 1k bài ạ?
    5. Làm sao để kiếm tiền từ site auto tin tức?
    6. Tất cả các vấn đề liên quan khác
    Rất mong được ACE chia sẽ kinh nghiệm ạ!
    https://www.facebook.com/groups/autoblogforvn/permalink/1551022651587120/

Vito_King likes this.
  2. Sói

Sói Administrator Staff Member

1. Theo kinh nghiệm của tớ thì bê y nguyên của nó về, đánh tag auto, còn post của nó chặn noindex, nofollow (site TA nhé, còn TV hình như thấy bà con vẫn cho index post bình thường)
    2. Ảnh error 404 kệ nó chả sao, lâu lâu mới có cái bị chứ có phải hàng loạt đâu
    3. Nếu đánh tag thì có nhiêu up nhiêu còn nếu cho index cả post thì chắc cũng vậy :D
    4. 1 ngày index bao nhiêu bài thì tùy tình hình, có người quất hết còn mình vẫn làm rả rích từ 50 đến 100K post/ngày tùy tốc độ index
    5. Đặt adsense nếu site thật tốt,còn không thì đặt CPM hoặc Native Ads / Content Ads như MGID, Outbrain, ... cũng rất tốt. Site auto tin tức kiếm từ Native/Content Ads có khi còn khá hơn Adsense.
    6. Chưa thấy thêm vấn đề gì {big_smile}{big_smile}{big_smile}

Vito_King and EDM like this.
  3. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Đầu tiên là chủ thớt mần dc cái tiên quyết đầu tiên là craw dc data từ site khác về post lên site mình trước đã. Làm dc cái đó rồi tự khắc mấy cái khác sẽ dễ thôi

4. error

error Tân Thủ Thôn

Dạ vấn đề này em giải quyết được rồi ạ :D

5. paduc83

paduc83 Tân Thủ Thôn

Bê luôn cả comment về vd comment của bọn yahoo news, google ko index phần comment của yahoo news,, bạn làm nó index của bạn >> bạn thắng

Vito_King likes this.
  6. quang mít

quang mít Sơ Nhập Giang Hồ

site việt hay nước ngoài hả bạn. mình đang ăn theo site Philip, tf chủ yếu từ FB.

7. EDM

EDM Sơ Nhập Giang Hồ

Làm thế nào để noindex content của thằng crawl trong post mà tag vẫn index được vậy anh?{surrender}

8. chamchich

chamchich Sơ Nhập Giang Hồ

VPS 512 MB Ram có đủ ko các bác?

9. gu gồ

gu gồ Administrator Staff Member

hình như plugin có thì phải, không thì code trong file header.php,if is_single => noindex

EDM likes this.
  10. Sói

Trong Post, thêm meta tag robot để value là noindex

Last edited: Aug 9, 2017
    EDM likes this.
  11. EDM

EDM Sơ Nhập Giang Hồ

nếu vậy thì nó sẽ noindex nguyên cái post đó và tag trong post đó luôn mà anh ?

12. Sói

No index cái post thôi chứ, còn trong post có bao nhiêu link thì nó vẫn follow. Vì bot nó phải vào đọc nội dung post xong nó mới biết là noindex hay không.
    Ngoài ra các tags mình còn show phía ngoài nữa, trêm homepage, trên cate page, trong sitemap, ... nên ko sợ nó ko index tags.

Vito_King likes this.