Xin hướng dẫn cách khắc phục PURE SPAM (Google Search Console)

Discussion in 'AutoBlog' started by Nam, Aug 23, 2019.

1. Nam

Nam Sơ Nhập Giang Hồ

Hiện tại, em có vài trang đang chạy auto product với tên miền cũng tương đối đẹp.

Dạo gần đây thấy bị mất khỏi kết quả tìm kiếm, em mới check Search Console Google thử thì thấy báo lỗi
    Manual actions - Pure Spam

Cũng đã gửi phản hồi năn nỉ đủ kiểu, cũng xóa website để trang trắng... nhưng Google không duyệt và bỏ lỗi

Có bác nào biết khắc phục cái này không ạ. Em muốn gỡ Manual actions - Pure Spam, chứ tình hình là không được google INDEX.

Cảm ơn anh chị em nhiều

Last edited: Aug 23, 2019
  2. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

ý Thím là muốn gỡ domain hay khắc phục kiểu gì?

Nam likes this.
  3. Nam

Nam Sơ Nhập Giang Hồ

Em muốn gỡ lỗi Manual actions - Pure Spam, chứ tình hình là không được Google nó index. :'(

4. money

money Hương Chủ

Vứt domain đó, lấy db làm site mới thôi.

Nam likes this.
  5. Nam

Nam Sơ Nhập Giang Hồ

Gần như không có cách nào khác hả bác :'( Bỏ trắng trang, trỏ tới IP bậy bạ, năn nỉ kêu " tôi là chủ mới" kiểu gì nó cũng không bỏ cái manual action đó

6. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Xài domain mới thôi, chắc là ít content quá thêm gì đó nhiều nhiều vào mỗi bài cho nó khác đi ấy thím. tham khảo mấy site tmdt ấy, tụi nó vẫn copy bài nhưng ko bị chém

Nam likes this.
  7. money

money Hương Chủ

Đa số trường hợp gỡ dc Manual Action xong rồi traffic như shit. Đó là với site auto nhé, còn quay tay anh ko biết.

Nam likes this.
  8. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Muốn chơi kiểu nầy thì đầu tư bỏ ra vài $ mua bài viết setup thành 1 cái blog mới hoàn toàn xong kêu nó vô review thì sẽ dc gỡ, nhưng sau đó đẩy content auto vô thì củng ko sure là có traffic ngon nhé

Nam likes this.
  9. Nam

Nam Sơ Nhập Giang Hồ

Em cảm ơn 2 lão đại nhiều. :'( Chốt lại phải bỏ tên miền :'(

10. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Lỗi này là thao tác thủ công thì phải, nếu auto thì bỏ. Còn domain đẹp thì bán.
    Còn quay tay thì từ từ sẽ lên lại.
    Còn nếu deindex thì kiểu gì cũng bỏ

Nam likes this.
  11. Dang

Dang Bang Chúng

Dạo trước, mình bon chen mua tên miền prox-today[.]info (cái pr 9 - dạo trước pr 9 là ngon lành) cũng bị dính phốt như bạn update - phản hồi mấy lần không được => bỏ luôn.
    P/S : nghe đâu có một số anh nói là đổi chủ thể tên miền (nếu ẩn whois - thì bỏ ẩn đi là dễ nhất) - chuyển ip - theme - cập nhật content các kiểu - và đặc biệt là phải có user truy cập để lôi kéo Google index lại!

Nam likes this.