Xin tư vấn bảo vệ adsense

Discussion in 'Hỏi Đáp Kỹ Thuật' started by ducanhtian, Jul 27, 2021.

1. ducanhtian

ducanhtian Sơ Nhập Giang Hồ

Chuyện là mình có auto dữ liệu của một thằng tây mà web nó cũng lấy dữ liệu từ web khác có điều theme khác, web nó ko có adsense web mình có, trafic mình gần đuổi bằng nó dẫn đến nó tức ngày nó nhồi adsense mình gần 20 click mỗi ngày đến từ japan và toàn click vào ads tiền to may mà đợt này gồ nó cũng dễ tính nên chưa cho mình bay acc, mình đã cài firewall trên web cũng như cloudflade mà ko thể chặn dc nó, ko hiểu nó vào web bằng cách nào để click vào ads, tiện đây mình muốn anh em tư vấn giúp xem có qua nạn kiếp này ko.

2. NekoSama

NekoSama Tân Thủ Thôn

Web bác traffic chủ yếu nước nào

3. ducanhtian

70% US, 30% các quốc gia khác.

4. NekoSama

NekoSama Tân Thủ Thôn

Vậy khó bác nhỉ, giải pháp của e đưa ra là contact thẳng thằng kia. Nếu nó không ngừng thì chiến luôn bác

5. ducanhtian

Chiến kiểu gì đây ah, nó cũng tay to phết vì nó vượt qua dc tất cả firewall để vào web click ads cũng ghê đấy, theo mình giờ tạm thời cho adsense xuống rồi dựng tạm network nào đó lên để kiếm tí cơm, vừa để bảo vệ adsense vủa có thơi gian để nghiên cứu cũng như chạy top với nó =), ý mình là vậy ko biết thế nào.

6. auto100k

auto100k Sơ Nhập Giang Hồ

Vấn đề click tặc được google thông báo đã xử lý được, bạn k cần gỡ đâu. Cá nhân mình trải nghiệm cũng thấy vậy.

7. NekoSama

NekoSama Tân Thủ Thôn

Mình nhận chiến nhé. Có nhu cầu hộp mình

8. ducanhtian

Cách đây 1 năm mình cũng bay 1 tài khoản vì bị chơi click tặc cay cái trong tk đó chưa kịp rút tiền =((, mình kháng các kiểu mà ko dc bạn à, đến tk này cũng thuộc dạng con cưng mà để nó ra đi thì cũng buồn lắm, mình thấy ngày nó bom 20-30 click nhưng đều dc gồ xoá mà mình vẫn thấy sợ một ngày nào đó....
    --- Double Post Merged, Jul 28, 2021, Original Post Date: Jul 28, 2021 ---
    bên đó họ ko có gà bạn à, họ chơi pop under =)), click họ càng nhiều họ càng thích.

9. NekoSama

NekoSama Tân Thủ Thôn

Mình chiến sever họ nhé bác.

10. ducanhtian

Mình chỉ xin giải pháp hay plugin nào đó có thể phòng họ thôi chứ không đến mức đánh nhau, cùng cảnh đi cào ngêu với nhau nên cũng ko lỡ làm vậy.

11. NekoSama

NekoSama Tân Thủ Thôn

Cho e hỏi web bác mảng gì vậy

12. console

console Bang Chúng

KLQ: Viết câu có chấm vs đồng chí ơi haha. Tui đọc mà 2 lần mới hiểu nội dung câu chuyện haha

ducanhtian likes this.
  13. ducanhtian

Vội quá bạn à =)), do vừa bị bên kia bom cho chẵn 30 click :((

14. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Để tự nhiên thôi chứ chiến gì bác, ai cũng ăn cắp mà, huống chi bác còn ăn cắp của người ta.
    --- Double Post Merged, Jul 28, 2021, Original Post Date: Jul 28, 2021 ---
    Google đủ lớn để tự bảo vệ mình và khách hàng của nó, cần chi mình ra tay hỗ trợ đâu. Chỉ sợ người khác DDOS hoặc tương tự làm cho website chậm, đơ. Lúc đó còn kinh khủng hơn chết GA.

Last edited: Jul 28, 2021
    namcute likes this.
  15. haoseoweb

haoseoweb Sơ Nhập Giang Hồ

Nếu bạn đã xác được quốc gia click tặc thì bạn dùng Cloudflare chặn quốc gia nhé , thường những quốc gia ko dùng chữ latin hoặc tiếng anh thì chặn đi , traffic có cũng ko đem lại income đáng kể .
    Mình từng bị click tặc 1 ngày 2000 click , income 1 ngày có khi lên 300$ luôn , cuối tháng thống kê google trừ sạch các click ảo , còn lại đúng 300-400 click thật của mình ==> bị lọc google khá tốt ... nhưng để đảm bảo tài khoản an toàn mình cũng chặn quốc gia click ... dùng cloudflare là an toàn đấy

ducanhtian likes this.
  16. ducanhtian

Liệu gồ giờ còn BAN do click tặc ko bạn, mình thấy gồ vẫn xoá đều khi mình bị bom nhưng vẫn sợ.
    --- Double Post Merged, Jul 28, 2021 ---
    Tài khoản bạn vẫn an toàn chứ, mình đã chặn quốc gia đó từ Cloudflade nhưng ko hiểu sao họ vẫn vào dc web, mình còn thử bằng vpn thì ko thể vào dc wev sau khi chặn mà họ thì vẫn vào dc mặc dù trong cloudflade vẫn báo chặn, một ngày chỉ tầm 10-20 lượt từ quốc gia đã chặn có nghĩ họ vẫn pass qua dc couldflame

17. haoseoweb

haoseoweb Sơ Nhập Giang Hồ

Tài khoản mình dùng 2-3 năm nay nên vẫn ổn đó , sau khi mình chan cloudflare xong mọi thứ ổn dần trong vòng 3 ngày đó . Còn ko dùng thêm các trình chặn nâng cao ,
    vd ko cho hiển thị adsense ở quốc gia đó , bạn tham khảo này xem giúp ích được gì ko, mình ko chuyên code nên ko huong dan duoc ne
    https://www.it-swarm-vi.com/vi/word...ng-cao-adsense-cho-mot-quoc-gia-cu/956961247/

ducanhtian likes this.
  18. ducanhtian

Cảm ơn bạn, bạn bị tấn công click vậy mà tài khoản vẫn ok nhỉ, đợt đó bạn bị tấn công thời lượng như nào, của mình ngày nào cũng bị đều, mà bạn đổi cloudflame là thay đổi gì trong đó.

19. Madkelele

Madkelele Tân Thủ Thôn

mình bị 2 GA suspended 1 tháng do click tặc, nó bảo cùng 1 user mà click nhiều lần, 1 cái thì nó thả ra rồi, xong bị limit luôn, còn 1 cái vẫn đang tròng. Năm ngoái thì bị banned 3 cái do click tặc, nên thấy năm nay có vẻ gồ đã check đúng hơn. Chứ ko hai cai kia chắc nó cũng ban rồi.

20. ducanhtian

uh, năm ngoái mình cũng bị bay 1 tk mà chưa kịp pay mới đau, không biết năm nay gồ có update gì để minh oan cho các pub không, mình để ý gồ xoá click tặc rất nhanh nhưng vẫn lo quá.