[Xin tư vấn] Nhà cung cấp VPS có snapshoot với số lượng nhiều

Discussion in 'Server - Vps - Hosting - Domain' started by command, Jun 15, 2021.

1. command

command Bang Chúng

Xin chào anh em,

Mình cần nhiều VPS với cấu hình thấp và giá rẻ, do đó mình cần nhà cung cấp dịch vụ cloud giá rẻ với 2 yêu cầu chính sau:
    1. Có hỗ trợ chức năng snapshoot để mình có thể build từ snapshoot đó ra nhiều VPS khác.
    2. Hỗ trợ tạo nhiều instances mà không bị kiểm kê khắt khe như Vultr, DO. Mình là khách hàng trung thành của Vultr và DO vì có tính năng snapshoot và hỗ trợ tạo VPS từ snapshoot đó nhưng mà 2 nhà cung cấp này limit 5 intances thui, xóa limit này quá chua do nhu cầu mình cần nhiều VPS với cấu hình thấp thôi. Contabo thì giá VPS quá tốt nhưng nó lại không có chức năng tạo VPS mới từ snapshoot.
    3. Vị trí đặt máy chủ: có ở Mỹ hoặc Canada và châu Âu.

Xin cám ơn anh em,

2. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Ec2 phù hợp với bhu cầu của cụ đó.

3. automan

automan Hương Chủ

bạn thử Linode chưa ?
    Còn vultr, DO mình đều xài và đều có mấy chục instance limit mà, phải submit mà submit cái nó duyệt luôn, mình xài cũng 5 năm rồi.

4. command

command Bang Chúng

EC2 giá cao mà, chạy nhiều cũng thốn $ á.

Mình chưa dùng Linode, giá VPS Linode rẻ như Vultr và DO á, nó có hỗ trợ tạo mới VPS từ snapshoot hở bạn?

Vultr và DO mình ko xóa limit được dù tk mình vẫn chạy tầm 4-5 VPS hơn 3 năm rồi, có lẽ nội dung mình xạo như nói về nhu cầu nhiều instances của mình (bản chất là mình cần nhiều VPS 5-10$ ở Vultr và DO, nhưng nó bảo mình nâng cấp VPS mạnh hơn ko hà), cung cấp cả URL và dự kiến project mà nó nâng số lượng limit instances.

5. automan

automan Hương Chủ

start 5$ và có snap, giao diện sang xịn mịn, mình thấy nó cũng ngon kiểu do, vultr

command likes this.
  6. command

command Bang Chúng

Linode có limit instances như Vultr và DO ko bạn? Nếu có thì limit là bao nhiêu thế?

7. automan

automan Hương Chủ

thoải mái nhé bạn.

Code:
    There is no limit to inodes specific to Linode
    Mình cũng xài nó mấy năm, ngoài Vultr, DO thì mình xài Linode, còn rẻ hơn thì chạy qua Hetzner, nhưng giao diện cùi quá.

command likes this.
  8. command

command Bang Chúng

Thanks bác, để mình thử dịch vụ Linode :)

9. automan

automan Hương Chủ

Có signup free 100$/credit đó, search xài thử trial cho sướng bác

command likes this.
  10. command

command Bang Chúng

Bạn rất tận tâm, xin cám ơn bạn rất nhiều

11. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Nghe cứ như BOT ấy nhờ =))

12. KenhSongAo.com

KenhSongAo.com Tân Thủ Thôn

Linode ngon mà! Mình đang host mấy site ở đấy. Không bị giới hạn như DO.

13. command

command Bang Chúng

Thanks bác @automan lần nữa vì đã tư vấn dùng Linode, sau hơn 2 ngày sử dụng VPS của nó thì khá ngon, đặc biệt là tốc độ upload/download tuyệt vời, CPU và RAM thì tương đương Vultr, DO, tuy nhiên VPS của Linode thì tùy gói mà bị giới hạn bandwidth (như gói $5 thì chỉ có 1TB bandwidth).
    --- Double Post Merged, Jun 19, 2021, Original Post Date: Jun 19, 2021 ---
    Uh, mình cũng có vài bot chạy trên VPS giá rẻ.

automan likes this.
  14. automan

automan Hương Chủ

đươc cái này mất cái khác, Linode thì mình chưa xài nhiều bandwith nên không rõ vượt có tính tiền ko, chứ mấy bên khác vượt ko tính tiền. {big_smile}

15. Phan Thị

Phan Thị Bang Chúng

Vultr và Linode và DO đều tính vượt nhé.
    Vultr thì tính theo 1 vps còn Linode và DO tính tổng trong tài khoản của bạn nên nếu có nhiều thì cái này bù cái kia nên khá hay