Xin tư vấn theme Wordpress có SEO ngon

Discussion in 'Hỏi Đáp Kỹ Thuật' started by langriser, Jul 24, 2021.

1. langriser

langriser Sơ Nhập Giang Hồ

Lúc trước mình có 1 site cứ lẹt đẹt, lúc sau mò sang site Top đầu thì thấy cùng nội dung nhưng thấy cái theme bên đó hơi đẹp, tự dưng liên tưởng tới có lẽ nào do theme bên đó chuẩn SEO hơn ko, thế là mình thay cái theme y chang site Top và đúng thiệt...traffic nó lên, từ khóa cũng vào Top luôn. Theo kinh nghiệm của các bác thì theme WP nào có Seo ngon ?

huvo6789 likes this.
  2. loyki

loyki Bang Chúng

Mình vote Flatsome

3. automan

automan Hương Chủ

genesis

4. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Generate Press <-- từ lúc dùng nó xong ko còn dùng theme nào khác. Nếu biết html + css thì còn ngon nữa nhưng mình ko rành nên dùng cơ bản.

Thêm nữa là dùng cái Plugin SEO đi kèm thì trước mình thích SEO Ultimate còn giờ thì dùng RankMath quen rồi thì ko cần thêm gì khác.

Cơ bản thì không có Theme hay Content chuẩn SEO mà cái đấy phải dựa vào "Chuẩn SEO" do ai đưa ra. Mỗi 1 SEOer khác nhau thì tiêu chuẩn sẽ có những điểm khác nhau nhất định dù ít hay nhiều. (giống như phán xét 1 cô gái là đẹp ấy)

namcute, thitgaluoc and automan like this.
  5. ducanhtian

ducanhtian Sơ Nhập Giang Hồ

Theme chỉ một phần thôi, quan trọng content có bắt đúng trent ko thôi.

6. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Ko hẳn vì đâu phải trường hợp nào cũng làm trends đâu mà bắt

7. ducanhtian

ducanhtian Sơ Nhập Giang Hồ

Thế báy giờ web đẹp load nhanh mà ko đem lại giá trị cho người dùng thì liệu có seo dc ko.

8. Tạ hơi nặng

Tạ hơi nặng Bang Chúng

Seo được quá đi chứ

9. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Đang Top 0 nhé =)) Bạn phải hiểu cơ chế của SEO chứ những điều bạn đang nói là nhìn theo hướng MKT nó ko sai nhưng ko phải lúc nào cũng đúng!

10. thitgaluoc

thitgaluoc Hương Chủ

em đang dùng generatepress thấy cũng ok :D
    lọ mọ kiếm cái child theme của nó sửa lại theo ý mình cũng dễ :D

AkuVn likes this.
  11. no-reply

no-reply Bang Chúng

Với WP, nếu có tiền thì có thể ưu tiên chọn theme premium, còn không có thể chọn các theme free, lọc theo most popular. Nên chọn theme nhẹ, load nhanh, chuẩn schema và cài thêm plugin hỗ trợ seo nữa là ok. Có thể tạo child theme từ theme ban đầu để thay đổi lại giao diện, functions sao cho phù hợp nhất. Nếu site đang lên thì ko nên đổi giao diện. M có 1 đứa bạn kiểu nghe người này người kia nói cái này cái kia tốt hơn xong đổi và cuối cùng là site tụt visit luôn.
    Ps. Có nhiều site dùng giao diện mặc định của WP vẫn lên như thường.

12. langriser

Thì bác có thể giới thiệu "theme nhẹ, load nhanh, chuẩn schema và cài thêm plugin hỗ trợ seo" theo kinh nghiệm như của các bác ở trên không. Chứ như em đã nói ở phần đầu, cùng một nội dung mà sau khi thay theme thì trafic với SEO nó lên, em chả làm gì cả.

13. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Theo kn chơi autoblog,cứ cái nào phổ biến nhiều người xài là quất thôi, chủ thớt xem bảng nầy nha

firefox, Nai and langriser like this.
  14. no-reply

no-reply Bang Chúng

Như ở trên của bác @Hoa Mãn Lâu theo số đông thôi. Nếu b thích cụ thể thì đây là theme có duyên với các site auto m đang chạy. Chúc b thay đc theme # tốt hơn và kiếm đc nhiều tiền hơn.

firefox likes this.
  15. automan

automan Hương Chủ

theme nay hinh nhu khong co short content o trang chu phai khong nhi, no show all , scroll met luon {choler}

16. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Theme ngon theo mình thấy là thường có layout phổ biến, đơn giản, load nhanh.
    Ngoài ra thì cần thêm các plugin bổ sung: breadcrumb, star rating, meta desc.
    Xong mới tới content.

17. langriser

Mình nhớ hồi xưa có bác nào có tip là tải cái theme gì đó đầy đủ trang như policy, about us..chuẩn SEO, xào một chút content sau vài tuần đăng ký GA là được duyệt, bác ấy làm đến cái thứ x thì đen vì tên domain bị ban vì hơi giống với ông lớn nào đó, nó tưởng scam.

18. no-reply

no-reply Bang Chúng

cái này m đồng ý này, thiếu đâu đã có plugin, quan trọng là tìm nguồn content để chơi thôi. chứ ko có content thì theme ngon cũng chẳng để làm gì.
    chuẩn r c

19. thitgaluoc

thitgaluoc Hương Chủ

Tôi dùng bản free, nhu câù ít với nhà nghèo :))

20. Tạ hơi nặng

Tạ hơi nặng Bang Chúng

Generatepress rẻ mà, e cũng full generatepress nhé {adore}{adore}

các bác thấy generatepress thì né e ra, site e hết đấy {after_boom}{after_boom}{ah}

NT_chém likes this.