Xin tư vấn vps vượt dmca

Discussion in 'Hỏi Đáp Kỹ Thuật' started by ducanhtian, Dec 11, 2021.

1. ducanhtian

ducanhtian Sơ Nhập Giang Hồ

Tình hình là bắt đầu đến mùa dmca anh à, sáng nhận mấy cái thư bên dmca họ thư cho veesp với mình, liệu veesp có chịu dc ko anh em, nhân tiện cho mình hỏi ngoài veesp làm proxy ra thì vps nào cũng tương tự mà chống dc dmca ko. Cảm ơn anh em.

2. xmenvn2510

xmenvn2510 Moderator + MiddleMan Staff Member

Post cái nội dụng thư lên đây e ơi. Xem nội dung thế nào rồi tính.

ducanhtian likes this.
  3. ducanhtian

Dear Internet Service Provider,

Sega Corporation owns or controls “SEGA” and “ATLUS” logo trademarks, registered trademarks of numerous game titles relevant to these brands, and copyrights including but not limited to program(s), image(s), video(s) and music(s) relevant to these game titles.

According to various WHOIS sources you are the Internet Service Provider to xxx

This website is distributing game program(s) that Sega Corporation owns or controls without authorization at the following URL(s):

Xxx

This unauthorized distribution suggests the violation of Sega and its affiliates’ copyright(s). The website(s) also violates your acceptable use policy as an Internet Service Provider.

We have tried to inform the registrant(s) of our complaint but were not able to resolve this issue. In addition to the legal action Sega and its affiliates may take against the registrant(s), we request that you immediately suspend the website(s) from publication for the offenses outlined above.

We are providing this notice in good faith and with the reasonable belief that the rights our company owns are being infringed. Under penalty of perjury we certify that the information contained in the notification is both true and accurate, and we have the authority to act on behalf of the owner of the trademark(s) and/or copyright(s) involved.

Please reply to this email if you need additional information. We appreciate your assistance.

4. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Nếu bên veesp forward cái mail đó sang cho bác thì gỡ nội dung đó ra. Còn nếu không thì thôi, khỏi gỡ, riêng gắn GA thì gỡ code GA ra.

ducanhtian likes this.
  5. ducanhtian

Bên kia họ gửi cho veesp rồi cc cho mình.

6. firefox

firefox Bang Chúng

lầy lội tẹc ga đi bác, nó hù thôi

ducanhtian likes this.
  7. ducanhtian

Thú thật là wêb mình bọn nó đánh dmca túi bụi từ lâu rồi nay mới thấy nó thư cho veesp, riêng gà mình còn chả thèm gỡ mã quảng cáo, tự gà nó disable quảng cáo page đó luôn.

8. xmenvn2510

Nội dung này thì theo a đánh giá là không sao, veesp thường sẽ không xử lý. Còn lại thì hên xui.
    A bị như thế vài năm nay, chưa thấy veesp đuổi hay xóa account, lên kệ. {big_smile}

wpresources and ducanhtian like this.
  9. ducanhtian

Dạ em cảm ơn anh, nhân tiện em hỏi chút là có cần gỡ mã adsense tại những page thế này ko, chứ em để adsense nó tự ngừng cấp phát quảng cáo chứ e ko gỡ, bao lâu nay rồi a à.

10. Tạ hơi nặng

Tạ hơi nặng Bang Chúng

Mình hay dùng cái page exclusion của adsense bao lâu rồi thấy cũng ok ko việc gì

ducanhtian likes this.
  11. xmenvn2510

Gỡ cũng được, cho đỡ báo đỏ trong trung tâm chính sách. Còn thì tuỳ e.
    Ah lên kiểm tra thằng report có phải từ Nga ngố ko. Nếu từ Nga ngố thì cân nhắc xoá post đó cho an toàn. Veesp ở Nga, lên nó tuân thủ luật pháp ở Nga.

12. ducanhtian

Vậy để mình add vào đỡ lằng nhằng.
    --- Double Post Merged, Dec 11, 2021, Original Post Date: Dec 11, 2021 ---
    Em cảm ơn anh.

13. automan

automan Hương Chủ

Nay bị report dmca cf, vấn đề là site mình cào nội dung dạng open, nội dung là hình các actor, thông số cơ bản của nhân vật. Mà thằng đó bảo nó owner với CF, site nó thì ghi data thuộc quyền sở hữu của nhân vật, nó ko chịu trách nhiệm. Site cũng lâu đời, hơn chục năm

Vậy mà cf forward email qua, ko biết có bị chém ko :v

14. Nai

Cụ tin tưởng site mình ko lấy nguồn từ nó hoặc có nguồn khác khi site nó die thì chém gió với nó cách site lấy thông tin, không liên quan site thằng kia, thằng kia nó lấy thông tin của tui mà nó xạo ke.

15. automan

automan Hương Chủ

Mình lấy của nó mà =)). Site nó hơn 10 năm rồi.

16. Nai

Nếu copy y chang thì e chịu rồi :D

17. thitgaluoc

thitgaluoc Hương Chủ

cụ thay ảnh đi là xong :D chứ data mở thì nó làm gì có quyền gì nhỉ

18. no-reply

no-reply Bang Chúng

Nếu ảnh của nó ko có watermark thì cứ kệ nó đi bro. Còn nếu có thì nó report là đúng r. :D

19. automan

automan Hương Chủ

ảnh nó là ảnh người, không watermark, cái ảnh đó nó làm gì tuyên bố sở hữu được.

20. Tạ hơi nặng

Tạ hơi nặng Bang Chúng

Reverse qua offshore cho nhanh