Xóa hết nội dung cũ và làm mới lại website

Discussion in 'Thảo Luận Chung' started by zrmedia, Nov 14, 2020.

1. zrmedia

zrmedia Khách Qua Đường

Em muốn mới lại website và xóa hết nội dung bên trong (Do website 1 thời gian dài đã không còn lợi nhuận). Theo các bác có nên giữ lại tên miền rồi làm vậy hay mua hẳn tên miền mới rồi làm lại và nếu làm lại thì em cần làm những gì để ít bị ảnh hưởng nhất.

Cảm ơn các bác.

2. baduymda

baduymda Sơ Nhập Giang Hồ

1. Bác có thể giữ lại tên miền cũ: Nếu nó chưa bị phạt hoặc spam thì có thể tận đụng độ tuổi tên miền, độ uy tín.
    2. Nếu giữ nguyên thì cần chú ý lọc lại các nội dung chất lượng, có traffic, link chất lượng trỏ về. Sau khi làm xong website nên tạo 1 số nội dung như bài viết cũ hoặc viết mới rồi 301 từ bài cũ.
    3. Nếu làm website (web cũ ko bị phạt hay spam) khôi phục lại 1 số bài có traffic, chuyển 301 về bài mới, 301 link 404 về trang chủ, đẩy sang trang mới. Trong google search console có chức năng chuyển tên miền. Sẽ giữ được sức mạnh tên miền cũ

zrmedia and wpresources like this.
  3. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Nói chung nhiều anh em hay hỏi kiểu này và có thể tự tin nói 1 câu là ko ai trả lời đc chính xác đâu :D Tại sao lại thế? Đơn giản vì tùy case cụ thể mà có phương án riêng. Ngay như mình hiện đang làm cho 1 công ty thuộc tập đoàn lớn của Hàn + mentor cho 1 công ty khác cũng thuộc tập đoàn lớn ở VN nhưng thấy rằng cùng 1 case thì có tới vài phương án để áp dụng nhưng trường hợp 1 thì áp dụng case số 2 còn trường hợp 2 phải tìm tới giải pháp thứ 5 vì 4 giải pháp trước đó thì đội ngũ DEV + Product không thể xử lý được. Nếu ko nhạy cảm và có thể tin tưởng thì ném case cụ thể qua hỗ trợ cho chứ dạng này hỏi ko ra vấn đề đâu hoặc áp dụng theo những câu trả lời rồi 1 thời gian nữa lại đi hỏi tương tự @@

zrmedia and vanet125 like this.