Xử Lí Content Với Ảnh Khi Cwarl Về ?

Discussion in 'Thảo Luận Chung' started by Sì Ke, Feb 12, 2018.

1. Sì Ke

Sì Ke Sơ Nhập Giang Hồ

Như tiêu đề, e có cwarl content của mấy website khác nhưng khi lấy về xong r import vào wp thì nó lại chơi luôn 1 đường chữ thẳng hàng, ko xún dòng, các thẻ h1 h2 của nó cũng trộn vào lun, nhìn ko khác gì đống rác h làm cách nào để tinh chỉnh sao cho giống với sự sắp xếp của các website mà mình lấy vậy ạ, với hình khi lấy về thì toàn link của nó, mình phải xử lí như nào để thành link của mình vậy.
    Em cảm ơn {adore}{adore}
    Hình minh họa đây ạ {ah}

2. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Dùng tool gì để lấy content về vậy. Có phần chỉnh sữa html sau khi lấy đó. Remove hết mấy cái html thành phần xong thay bằng <br> cho xuống dòng.

Sì Ke likes this.
  3. Sì Ke

Sì Ke Sơ Nhập Giang Hồ

còn phần xử lí ảnh thì sao a nhỉ {burn_joss_stick}

4. Sì Ke

Sì Ke Sơ Nhập Giang Hồ

e dùng simple dom html, mỗi content đều trỏ tới plaintext, cũng dùng <br> r nhưng vẫn vậy ạ {beat_plaster}

5. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Làm 1 cái hàm, bắt đám link có trong bài viết rồi replace lại thành link mình muốn hoặc xóa luôn củng dc mà. Tool tự code thì mấy cái nầy dễ mà

6. _nEwbiE

_nEwbiE Sơ Nhập Giang Hồ

cảm thấy khó khăn quá thì ới em nhé :D

7. Sì Ke

Sì Ke Sơ Nhập Giang Hồ

Lấy mắc ko bác, e mún xem như nào để học hỏi thêm ạ {ah}{ah}

8. dangtuvg

dangtuvg Khách Qua Đường

Plaintext thì nó remove HTML là đúng rồi . Sài outertext đi bạn. Hoặc innert text bên trong lấy được cả nội dung nó đã rồi mình mới remove HTML replace br bằng hàm n2lbr nếu bạn sài PHP nhé.

9. dangtuvg

dangtuvg Khách Qua Đường

Còn nói về phần ảnh thì quan trọng bạn lấy về làm ảnh đại diện hay ảnh trong bài . Ảnh đại diện thì bắt random 1 ảnh img trong bài rồi resize các kiểu thôi . Còn vấn đề ảnh trong bài thì bạn bắt được thẻ img lấy url ảnh file_get_contents lưu về folder mình rồi insert cái link ảnh của mình vào db thôi đơn giản mà.

Sì Ke likes this.
  10. automan

automan Hương Chủ

bỏ đoạn content đó vào thẻ <pre > </pre> rồi show ra {look_down}

Sì Ke and EDM like this.
  11. Sì Ke

Sì Ke Sơ Nhập Giang Hồ

Vâng, tk bác, do mới tập tành code nên nó có hơi rối xí ^^

12. Sì Ke

Sì Ke Sơ Nhập Giang Hồ

Hề hề, bác cứ đùa {boom}{brick}