Xử lý vi phạm policy trên Adsense

Discussion in 'CPM & CPC & PopUp' started by MercE300, Mar 19, 2022.

1. MercE300

MercE300 Khách Qua Đường

Bác nào đã gặp vấn đề như e chưa ạ? các bác xử lý với case này như nào, chỉ e với.
    Screen Shot 2022-03-19 at 20.38.11.png

2. congloi

congloi Sơ Nhập Giang Hồ

Kinh nghiệm cá nhân thì cái nào ko must fix thì remove ads code trên trang đó.
    cái nào dính tới dmca thì remove luôn content page đó. Nó report lên ga thì khả năng cao report lên hosting, domain...

3. MercE300

MercE300 Khách Qua Đường

chỉ remove ad ở trang vi phạm kiểu gì bác nhỉ? web e chạy trên wordpress dùng ad-inserter để thêm quảng cáo, thì nó hiển thị ad ở tất cả các bài viết, chứ ko cho loại trừ cụ thể 1 post nào cả.

4. congloi

congloi Sơ Nhập Giang Hồ

em ko dùng wp cũng ko dùng plugin nên ko rõ plugin đó có hỗ trợ remove ads ở trang đó ko. Nếu bí quá thì vào Ads -> Overview -> chọn site -> edit -> bên phải dưới cùng có cái Page Exclusion đó, vào đó thêm url nào ko muốn nó show ads ra nữa

5. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Remove page đó hoặc redirect page đó về home hết đi.

6. MercE300

MercE300 Khách Qua Đường

Hợp lý, để e làm theo cách này của bác.
    Mà hiện tại e đang làm như này để block ad ở các page vi phạm, bác thấy có ổn ko hay làm theo cách bác chỉ hợp lý hơn nhỉ?
    Screen Shot 2022-03-19 at 22.07.04.png

7. ssayyhi

ssayyhi Sơ Nhập Giang Hồ

thường những page này bị dmca là mất index rồi, 301 page mới thôi. Còn nó báo thì để đó cũng được, tự mất.

8. Vuonglechi

Vuonglechi Sơ Nhập Giang Hồ

Cách đơn giản nhất là bạn xóa luôn URL đó đi. Hoặc redirect 301 về homepage.

9. firefox

firefox Bang Chúng

scan số lượng lớn dễ thôi ae, page nào vi phạm thì request tới GA sẽ nhả mã 403, ae tự scan hoặc viết 1 cái js auto report, rồi url nào dính tự cho nó 301, cực khổ mỗi lúc dev còn sau đó là tự động hết

Hoa Mãn Lâu, Nai and congloi like this.
  10. u23

u23 Sơ Nhập Giang Hồ

Mình thường 301 về trang chủ

11. Vuonglechi

Vuonglechi Sơ Nhập Giang Hồ

Cảm ơn bác. Nhờ chieu này tiết kiệm kha khá tg