Ý tưởng cho ae chơi youtube từ ông hàng xóm

Discussion in 'Youtube' started by Đang ngủ vợ rủ, Dec 30, 2021.

1. Đang ngủ vợ rủ

Đang ngủ vợ rủ Tân Thủ Thôn

Gần nhà e có 1 thanh niên làm youtube mới 23 tuổi đầu xây nhà 5 tỉ ở quê. Chỉ làm mỗi youtube, thuê bọn học sinh c3 đi edit trả nó lương tháng 10 củ (tầm 10 đứa) {baffle}
    Mấy ae trong team e thấy vầy thử cài người vào dò la tin tức mà nó dấu kỹ vc {brick}

Móc dc một ít là bọn này reup content nhưng kiểu quay tay để tạo ra content khác (VD: reup list nhạc, reup video tiktok,...... tự nghĩ mà mần)

Ví dụ với reup nhạc:

ae làm auto nên chắc auto tạo video cũng không khó :D. Quan trọng lấy dc data nhạc dc quan tâm + ko có bản quyền + tag của nhạc để ghép lại 1 video (cái này ae nào sáng tạo dc thì húp). ko thì lấy nhạc ncs nhưng loại này cạnh tranh khó

Reup tiktok:
    ae vào tiktok cào video về (ví dụ gái xinh) xong ghép các video lại thành "tốp vi đeo gái xinh tích tốc"
    bật mí ae nên vào douyin (tiktok tung của) mà hốt video

Reup cách nấu ăn (như reup tiktok)

Rồi cả đống content để làm youtube mà ae auto có thể dễ dàng làm mà ko cần bỏ vốn thuê người

Mấy cái ý tưởng này bọn kia làm lâu lắm rồi nhưng toàn quay tay sao bằng auto dc :D
    mần khoảng 50 channel test coi sao đê {bye}

firefox likes this.
  2. automan

automan Hương Chủ

khét vậy, có coi thử thằng sang vlog, thấy nó báo mấy năm làm Youtube mới kiếm được tầm 2-3 tỷ thôi, kênh nó 3M sub, mỗi video trung bình 1-3M views, thấy total view thì tính ra nó nói cũng đúng, vì 1M view việt thường được 4-8tr thôi.
    Mà thằng đó nó làm team con nít, mỗi tháng trả mỗi đứa cũng 6-10cu.

3. Đang ngủ vợ rủ

nó làm content cả trong nc cả nc ngoài, thuê bọn c3 lông bông về làm full time thì bác tính xem. gà nó nuôi cả chuồng :D

4. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Nếu làm vì đam mê thì từ từ người ta thích người ta sub cho. Còn làm kiểu reup này mình nghĩ phải có mẹo ăn đề xuất, mà cái này phải học ko nhanh đâu.

5. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Đệ mình làm Youtube nên cơ bản mình biết nhưng nói chung giờ ko còn là thời của reup nữa :D

6. thitgaluoc

thitgaluoc Hương Chủ

lại nhớ trước nhà có con em 8 tuổi suốt ngày xem mấy cái video hoạt hình ghép tiktok xong lồng nhạc linh tinh vào, nhảm vc, em khóa cmn youtube, giờ chỉ cho xem youtube kids

AkuVn likes this.
  7. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Em thì hay nghe nhạc Youtube mà hay có Ads cay lắm có cách nào ko bác :3

8. vanet125

vanet125 Khách Qua Đường

Thử Musi, YouListen coi em, hoặc mua premium :)

AkuVn likes this.
  9. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Anh Văn đổi nick ak?

10. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Sao ko xài vanced youtube, thấy xài nó củng khá tiện và nhiều tính năng hay đó.

11. vanet125

vanet125 Khách Qua Đường

Anh vẫn xài nick này đấy chứ :) Mà ít hoạt động trong này. Dạo này buồn vì nghèo nên mon men vào đây xem có ý tưởng gì kiếm tí cháo :(

12. thitgaluoc

thitgaluoc Hương Chủ

trên máy tính thì dùng ublock
    trên đt android thì bác thì mua premium, k thích gia hạn thì bác dùng youtube vanced, iphone thì e k biết vì từ bỏ cái thằng táo quá lâu rồi.

Nai likes this.
  13. dkmvkl

dkmvkl Sơ Nhập Giang Hồ

Nghe hư cấu lắm, làm content còn chả ăn dc mức đấy nữa là reup

14. slowboy

slowboy Sơ Nhập Giang Hồ

Mua premium nhé cụ, 6 tháng giá rẻ bèo. Cỡ 3 tô phở bò thì phải

AkuVn likes this.
  15. automan

automan Hương Chủ

Thế giới bao la rộng lớn cứ tạm tin thế đi bác {adore}

Bạn đh mình nó làm dropship từ 2016 đến giờ tài sản cả trăm tỷ rồi {angry}
    Nhà biệt thự q9, 2 con merc E vs Porche
    Và show cái ví btc khoảng 50 tỏi {angry}

Trước đi làm IT mấy năm mà lèo bèo quá, từ ngày chiến dropship phất lên hẳn {ah}

Hiện giờ đang thuê chung cư và thuê 10 nhân viên làm fulltime mảng dropship pod các thứ

16. Đang ngủ vợ rủ

sao k tin bác, người thật việc thật chứ lên đây đùa mấy bác làm gì {doubt}

17. Tạ hơi nặng

Tạ hơi nặng Bang Chúng

em có quen mấy bác hóng dc gà youtube cứ tháng pay ~500 đô 1 con nhưng mà nuôi cả trang trại luôn, e nghĩ họ làm sll chứ ko thể phát triển vài kênh mà ra thế được, chắc có tut gì ở đây, hóng cao nhân :D

18. snowman2

snowman2 Tân Thủ Thôn

em tưởng reup giờ khó khăn lắm chứ . thấy bọn nó toàn đi sub chéo nhau làm content các kiểu.

19. slowboy

slowboy Sơ Nhập Giang Hồ

tự làm thôi, giờ thấy bọn nó chuộng cái trò dùng mấy đồ tí hon nấu ăn, dựng nhà mô hình. Vừa ko phải nói nhiều mà trẻ con nó ham vch. Nhà có 2 đứa cháu ngày nào cũng xem mấy cái nợ này{canny}

20. thitgaluoc

thitgaluoc Hương Chủ

xem tiktok thấy có mấy niche anh em việt hay làm, 1 là bushcraft, 2 là nấu ăn mini (miniature cooking), 3 là DIY/xây tiểu cảnh.

trong đó mình thích xem bushcraft nhất vì hay có cảnh muỗi và vắt rừng chích vào cặp đùi trắng hếu của mấy em nhân vật chính =))