1 vài tip nhỏ để làm site auto hiệu quả

Discussion in 'AutoBlog' started by Hoa Mãn Lâu, Aug 10, 2017.

1. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

- Cùng 1 post cùng title, meta keywords, meta description nhưng khác url thì vẫn index như thường. Điển hình là mình chơi kiểu h1 rồi nhét 1 đống rồi h2, 10 link vậy h2 khác nhau thì gg index đc 6-7 :-?
    - 1 post thì ít từ nhưng tags tầm 1 trang vẫn index rank tốt, tag này xài autocomplete hết. Nếu tiếng Việt thì quất cả có dấu và không có dấu. Éo hiểu vì sao nhưng mà cùng 1 keyword nhưng có lúc không dấu rank cao hơn, mobile nhiều hơn
    - Dụ bot vào trang chủ đầu tiên cho nó index rồi mới ping sitemap. Mình k ping nhiều sitemap chỉ ping mỗi sitemapindex trong đó dạ kính thưa cụ bot là 1 rổ subsitemap. 1min 1ping. Theo dõi thử con bot nó làm éo gì, dạ các cụ là nó chỉ cào sitemap, khi thấy nó cào link thì em ngưng ping. Đệt nó bắt đầu càng quét post. 1 ngày đầu index tần 2k, qua ngày 2 50k bắt đầu có traffic. Vứt đó cả tuần thấy gần 1m.
    Vài tip nhỏ của em, có gì các cụ thông cho em phát em hiểu thêm. Cái này chỉ với gg. còn SE khác em chịu, ai thông luôn giúp em thì tốt quá

Bản quyền của pác @console

Last edited: Aug 10, 2017
  2. giangnam233

giangnam233 Tân Thủ Thôn

Bác cho e hỏi, theo dõi bots như thế nào vậy, e coi cập nhật trong cloudflare nhưng nó ko update thường xuyên.

3. TNA90

TNA90 Sơ Nhập Giang Hồ

ping nhiều thế site có nhanh bị deindex không bạn?
    Mình thường chỉ ping vài lần thôi, 1 tháng index được hơn 100k, thì trung bình site sống được 7-8 tháng.

4. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Google ko cấm việc ping nhiều nhé cậu, cứ ping thoải máy thôi. Còn nếu ping vài lần mà đã index nhiều thì ko cần ping quá nhiều nữa {beauty}{beauty}{beauty}

Xem trong accesslog của server là dễ nhất {doubt}{doubt}{doubt}

giangnam233 and TNA90 like this.
  5. Faker

Faker Khách Qua Đường

Giao cấu với bot đây

6. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Ai summon cụ Gà Quay vô show hàng bot lượn lờ server nào {beat_brick}{beat_brick}{beat_brick}

7. Đêm Tàn

Đêm Tàn Tân Thủ Thôn

Em mới bắt đầu mong bác chỉ giáo. Wp có plugin nào random url không bác nhỉ ? Ví dụ em có 200k post riêng biệt, có cách nào tạo cỡ 500k url cho 200k post đó trên wp không bác. Em cảm ơn nhiều !!!

8. console

console Bang Chúng

Hóng plugin

9. EDM

EDM Sơ Nhập Giang Hồ

Cụ có thể nói thêm phần dụ bot vào index ko ạ? Check làm sao để redirect nó đó cụ

10. Dung Le

Dung Le Sơ Nhập Giang Hồ

Cái này mình đọc hoài không hiểu nha bác @Hoa Mãn Lâu
    "1.- Cùng 1 post cùng title, meta keywords, meta description nhưng khác url thì vẫn index như thường. Điển hình là mình chơi kiểu h1rồi nhét 1 đống rồi h2, 10 link vậy h2 khác nhau thì gg index đc 6-7 :-?" Bác cho cái guideline về vụ H1,H2 , vì chẳng lẽ cái này phải làm tay ? còn nếu auto thì theo hướng thế nào ?

11. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Cái nầy phải kêu tác giả @console vô chứ em củng chịu {beat_brick}{beat_shot}{beat_plaster}

12. console

console Bang Chúng

Nghĩa là mình nhét rác vô h2 vậy thôi, cái h1 để đầu xong tới h2 nhét vào đó, nhưng mà rác phải làm quý lắm ấy màu mè vô cho đẹp.
    Cái này chủ yếu là có 30k posts thôi nhưng cho nó index tới 1m-2m

13. Dung Le

Dung Le Sơ Nhập Giang Hồ

HI bác @console ,h1,h2 này trong wordpress thì phải cấu hình bằng tay chứ đâu có auto được hả ? dốt code xài tool nên hỏi được đến đó thôi !

14. Gà Quay

Gà Quay Bang Chúng

Từ từ cái nà, đang "bùa" 1 cái web auto cực nghiêm túc với 5 mil post. 1 vài bữa nữa sẽ có hàng cho các bác coi :D.

15. console

console Bang Chúng

Hong :D

16. Vajimi

Vajimi Sơ Nhập Giang Hồ

Comment lót dép hóng

17. minhvv

minhvv Tân Thủ Thôn

Hóng !!!

18. money

money Hương Chủ

19. nguagovt

nguagovt Sơ Nhập Giang Hồ

Mình cũng thấy lạ , mình ko ping, ko bot bao giờ , chỉ submit bing và google 1 lần xong site toàn tự lên. Có phải mình tối ưu theme và tag tốt.

20. buihoang91tin

buihoang91tin Khách Qua Đường

Thế ko để noindex noffollow ah các bác. Bữa em đọc có thấy bài mình đi copy thì để no index {adore}