Amazon ngày càng khó ăn nhỉ

Discussion in 'Thảo Luận Chung' started by automan, Oct 20, 2019.

1. automan

automan Hương Chủ

Hiểu đơn giản là tất cả link có trong bài phải Clear để người ta hiểu là link aff. Thường thì các blog aff hiện giờ chỉ để disclosure ở footer, chứ không ai ghi sponsor hay tương tự ở từng link giống quảng cáo.

Mail được amazon gửi trong 24h qua nhé các bác.

Các bác làm aff amazon vào thảo luận vụ này xem thế nào.

2. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Càng lúc đúng là càng khó, acc bị chém chết như rạ, chắc có pác @Huynh Dang là còn chiến dc với e nó

3. 2ndCapricorn

2ndCapricorn Sơ Nhập Giang Hồ

Còn chưa kịp làm đã nát {band}

4. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Lách kiểu này được ko cụ.
    Giờ mình trỏ link qua 1 trang trung gian để redirect (Trang trung gian đó nói, đây là trang chuyển hướng link aff, có kèm thẻ a với text, đây là link aff dẫn đến sản phẩm A của Amazon). Nhưng trang chỉ tồn tại 0s nếu refer từ 1 product page cụ thể của domain đó. Vậy là xong :D

5. automan

automan Hương Chủ

Thật ra làm kiểu nào ko được, chỉ updated sponsor text kế cái link thôi. Mà hiện tại đa số là làm button, chỉ có disclosure ở footer thôi. Luật này chắc để user biết sắp click vào link mà chủ web sẽ kiếm commission. Vì disclosure để footer ít ai đọc.

Mà luật này của thằng ftc, nghe nói sắp tới tất cả các web affiliate đều phải áp dụng {amazed}

6. Nai

Rõ ràng kiểu khi bạn click vào link này và mua hàng mà mình giới thiệu thì mình sẽ có hoa hồng x% như vậy thì em nghĩ $ chắc giảm nặng

7. automan

automan Hương Chủ

Chắc chắn rồi {ah}

8. Nai

Vậy làm theo kiểu em nói thì đâu còn nữa đâu nhễ :D. Vì user phải qua redirect page (ở đó có các disclosure) :D