Auto Site Thường Bao Lâu Index?

Discussion in 'Thảo Luận Chung' started by AkuVn, Sep 5, 2019.

1. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Đợt này để ý thì thấy đúng kiểu thời đại của auto :D Bản thân không auto hoàn được nên phải dùng auto kiểu nửa mùa (tức là em có 1 web tools thuê người ta get dữ liệu về xong biên soạn lại rồi mình cầm dữ liệu đó post tay lên web)

Tại sao em lại nói thời đại của auto :D Đơn giản là em test gần 20 case thì thấy rằng 10 site làm tử tế content ngon nhé nhưng tốc độ index cũng bình thường thậm chí có vài site chậm vãi lều (nhất là những site content không nhiều thường dưới 100 bài kể cả mỗi bài 2k từ trở lên). Sau 1 thời gian thì làm những thứ về entity & stacking cơ bản như nhau thì mấy site làm tay thuần túy content có ngon tới đâu cũng thua mấy site auto hết :D

Hiện tại em đang test 1 case study mới web thì mỗi bài viết content đều là auto không quá 100 từ / bài và thấy cứ lên bài xong tầm 2 tới 3 ngày sau là index còn chậm nhất là 5 ngày. Site chạy được chưa đầy 1 tháng còn khi nào có rank thì update.

Chủ yếu đăng cái bài này là để hỏi xem anh em auto đợt này có thấy site index ngon hơn trước ko hay vẫn thế :D Tại có khi do anh em làm site xong để đó ko làm cái đoạn kia như em làm nên em muốn so sánh. Ngoài ra có cụ nào biết pro nào nhận làm web tools theo y/c thì cho em xin info ạ :D Em cám ơn nhiều!

wpresources likes this.
  2. money

money Hương Chủ

Tốc độ index vẫn chậm nha em. Sau vài tháng khi có chút rank thì index nhanh hơn.

3. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

1 tháng anh làm ra bao nhiêu cái auto site ạ? Hiện site em làm auto kiểu kia thì tháng em làm đc 1 site :D

4. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Của e cũng chậm vãi ra. Cả tháng index đc vài k

5. Cháu dì Sáu

Cháu dì Sáu Bang Chúng

Có tool thì auto index lẫn auto rank nhé anh CU việt nam
    Có điều không được "1s ago" như hồi xưa mà cỡ "5m ago" traffic thì tậm tịt tụt theo thời gian
    tut theo thoi gian.png

Tony Vu and Thanh Nguyen like this.
  6. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Gì mà lên như thấy ngọc trinh mặc bikini đi ngang mặt vậy cụ {beauty}{beauty}{beauty}

7. money

money Hương Chủ

Hình như site gần nhất anh build là cách đây 8 tháng :D

8. I Love Php

I Love Php Bang Chúng

Có cảm giác gg nó ngâm site mình 1 time nếu ổn nó sẽ index ồ ạt sau khoảng 1 2 tháng còn ko là xác định

9. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Index kém quá là kém luôn ấy chứ. Lên 20 site may ra có 1 site index trung bình, 1 2 tháng sau mới biết có ăn dc ko.
    Nhìn ảnh của cụ @Sáu thấy auto của mình ko còn hiệu quả nữa rồi.

10. Trần Trọng Bách

Trần Trọng Bách Sơ Nhập Giang Hồ

Cần tool thì mời cafe thôi AKu

11. Mr Ghost

Mr Ghost Sơ Nhập Giang Hồ

@AkuVn: Mình có 1 site auto không chỉnh sửa, google nó index vài bài xếp trên site nguồn. Google nó giống phụ nữ, khó ở, nay vầy mai khác..

12. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Inbox bạn cái số đi mai ngồi luôn :D

13. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Không quan trọng cái vụ content đó đâu :D Site có cái tất cả các page đều chưa tới 50 words copy 100% rank bình thường. Chủ yếu Google nó cho site vào list nào good or bad ATR

14. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Cụ có cung cấp dịch vụ làm site auto theo y/c ko em đặt :3

15. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Cái đó thì có thể do site bro làm xong để đó để Google Bot tự phải tìm vào nên mất thời gian đợi :D Còn giờ làm site xong phải show ra cho Google Bot kiểu mời chào như gái vẫy ấy :D

16. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Anh có cái nào cho em ké với :D Em lười làm site quá :(

17. Dung Vuong

Dung Vuong Sơ Nhập Giang Hồ

Cách đây mấy tháng làm còn index được SLL. Mỗi site dc vài chục tới vài trăm k index (Không biết rank không nhưng có index là có click. Đại loại vậy). Giờ nó lèo tèo vài trăm tới vài k index :( Chưa site nào lên nổi 10k index. {choler}

18. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Anh em chú ý là giờ check bằng câu lệnh site:domain ít thôi nhé :D Cái đó ko chuẩn đâu.

19. Trần Trọng Bách

Trần Trọng Bách Sơ Nhập Giang Hồ

Quên số buồn vậy T___T dễ dỗi quá. Pm fb đê.

20. Vito_King

Vito_King Sơ Nhập Giang Hồ

Thằng Google thì chẳng thấy mặt đầu, lòi đâu ra thằng Yandex index 1 đống mà éo đúng thị trường