Google Translate Token Generator?

Discussion in 'Hỏi Đáp Kỹ Thuật' started by money, Aug 16, 2019.

1. I Love Php

I Love Php Bang Chúng

haha ok b :D

2. money

money Hương Chủ

Mới test sơ sơ thì request tầm 1K lần liên tục là block. Anh chưa gấp nên để khi nào rảnh nghiên cứu sau vậy.

sincos likes this.
  3. Vito_King

Vito_King Sơ Nhập Giang Hồ

Anh có thể nói rõ hơn về API Unlimited được không anh? Cảm ơn anh

4. Dung Vuong

Dung Vuong Sơ Nhập Giang Hồ

Mấy api này có trong gói composer của laravel. Thấy các thánh share rồi nên k copy api nữa :)

money likes this.
  5. thitgaluoc

thitgaluoc Hương Chủ

mình có tut dùng được không giới hạn nhé, private endpoint luôn. Các gói bên trên sử dụng public endpoint, thứ nhất là sẽ bị limit theo pattern, thứ hai là không ném cả cục HTML vào được hehe

6. sincos

sincos Bang Chúng

Lại 1 cụ thích "Chỉ Khoe chứ Không Share" {beat_shot}

7. money

money Hương Chủ

Pé đó ko phải là ko share mà là khoe để chào mời mua :)

8. console

console Bang Chúng

Trùm cuối đã xuất hiện :D Dễ vậy thì chắc đại ca @money đã k hỏi :D

9. santorini

santorini Sơ Nhập Giang Hồ

Ko phải dễ hay khó mà đi đúng hướng hay không. Mình chắc chắn là đc thì mình mới nói, vì trước đây mình test rồi. Bây h code cũng chỉ 1 tiếng là xong.

10. console

console Bang Chúng

Thắc mắc 1 tí là nếu k xài proxy request liên tục có bị block k bác. Vì anh gồ hơi khó chịu đoạn này. Thư viện bác kia share nó ghi unlimit còn bôi đen lên to tướng nên cũng thắc mắc vậy

11. thitgaluoc

thitgaluoc Hương Chủ

bác vào cái phần issues sẽ thấy bị block liên tục nhé :D
    https://github.com/ssut/py-googletrans/issues/117
    github[dot]com/ssut/py-googletrans/issues/105

mấy cái thư viện cũng là reverse engineer từ giao diện web thôi bác :D
    trong chrome còn có 1 endpoint có thể gửi nhiều string trong 1 request nữa, nhưng hơi khó dùng :D

Vito_King likes this.
  12. santorini

Đây nhé, đúng 60 dòng python mình vừa code lại xong. Như này chắc bạn hiểu rồi
    https://streamable.com/s/vfgvb/rklmg

money likes this.
  13. console

console Bang Chúng

Cái này có phải xài endpoint api request đâu bác. Cái này kiểu open browser rồi, vậy thì nói làm gì bác ơi :D. Ah mà nếu bác code rồi thì ném luôn cho ae ai xài xài

14. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Tưởng đâu bác làm đại loại như file_get_contents() chứ. Làm vậy sao mà chặn được nổi @@

15. sincos

sincos Bang Chúng

Bậy nào.... selenium cũng là một kiểu auto. Mỗi tội performace hơi kém thôi.

16. console

console Bang Chúng

Hehe mình cũng biết vậy, chủ yếu mình đang quan tâm tới mấy cái link api thôi ah :D

17. EDM

EDM Sơ Nhập Giang Hồ

Em thấy cách của cụ santorini ok mà, hơi chậm xíu thôi nhưng quá ok khỏi suy nghĩ nhiều với tình hình hiện giờ, nếu mà đa phần các site cần lấy chơi block qua cloudflare, captcha google.

18. money

money Hương Chủ

Nếu request translate vài triệu lần thì sao bé? Có bị block không?
    Thật ra nếu cách này ko bị block thì cũng hay đó, tốc độ chậm thì cứ túc tắc cũng ko sao.

19. santorini

Mình ko biết, mình chưa test quá 2 tiếng bao giờ, đây mình chạy có 5 threads, để headless và chạy 1 lúc 100 - 200 threads cũng ok với ram 16gb. Cái này chỉ phù hợp với có sẵn data trên máy thôi. Mà hiện tại mình đang cho google dịch nguồn rồi mới scrape xong rồi post luôn nên bỏ dùng cách trên. Cách hiện tại mình đang dùng thì ko hề bị limit. Cách trên thì các bạn test thử, mình hết máy để treo rồi :))

nhat.itsuper and money like this.
  20. Trần Trọng Bách

Trần Trọng Bách Sơ Nhập Giang Hồ

Bạn có đã thử thằng này: https://github.com/GoogleChrome/puppeteer chưa? Thấy nhiều người đánh giá là hiệu năng tốt hơn selenium. Chạy trên nodejs.