[Help]: Lỗi database wordpress khi curl

Discussion in 'AutoBlog' started by ngxcat, Mar 12, 2018.

1. ngxcat

ngxcat Tân Thủ Thôn

Tình hình là web của e gặp lỗi như dưới ạ. Bác nào biết thì giúp e với. E dùng wordpress và plugin Scrapes để cURL.
    WordPress database error: [Disk full (/tmp/#sql_4db_0.MAI); waiting for someone to free some space... (errno: 28 "No space left on device")]
    SHOW FULL COLUMNS FROM `wp_options`

WordPress database error: [Disk full (/tmp/#sql_4db_0.MAI); waiting for someone to free some space... (errno: 28 "No space left on device")]

SELECT t.*, tt.* FROM wp_terms AS t INNER JOIN wp_term_taxonomy AS tt ON t.term_id = tt.term_id WHERE tt.taxonomy IN ('nav_menu') ORDER BY t.name ASC

2. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Nó ghi cái chữ rành rành kìa disk full, wating for someone to free some space

3. ngxcat

ngxcat Tân Thủ Thôn

e biết là đầy ổ cứng nhưng không biết log vào đâu để xóa đi ạ, vào database giờ ko vào đc. Mà e ko muốn xóa hết, chỉ muốn xóa 1 phần thôi ạ.

4. Dung Le

Dung Le Sơ Nhập Giang Hồ

Ổ cứng đầy thì bác vào phần File manager để xóa bớt chứ database xóa bớt làm gì.quan trọng là bác chạy shared host hay VPS để có hướng dẫn xử lý

5. ngxcat

ngxcat Tân Thủ Thôn

Dạ. E dùng VPS ạ. Bác bày e cách xử lý với ạ

6. Dung Le

Dung Le Sơ Nhập Giang Hồ

Mình chạy vestacp nên dễ xử lý vì user và pass của vesta là acc của ftp luôn , đăng nhập vào là xóa từng file thoải mái .Còn không thì bác phải chạy câu lệnh gì đó ,chịu khó tìm trên forum này để biết thư mục nào chứa nhiều file để xóa , cũng hơi khó vì mỗi ông xài trình quản lý khác nhau .

7. ngxcat

ngxcat Tân Thủ Thôn

e vào đc cả 2 cái đấy thì vào thư mục nào để xóa bớt đi ạ?

8. Dung Le

Dung Le Sơ Nhập Giang Hồ

thì bác thấy cái nào cần xóa mà không ảnh hưởng đến web thì xóa , ví dụ Wordpress có mấy cái theme defaut, plugin không xài , mấy cái file log rác, mấy bản backup cũ v.v...

9. ngxcat

ngxcat Tân Thủ Thôn

lỗi của e có lẽ là do kéo dữ liệu về quá nhiều. E dùng plugin Scrapes để kéo nội dung từ các web khác, để mấy ngày ko động ai ngờ bị full ổ cứng. Vì vậy e muốn xóa bớt các bài post đi bác ạ.

10. Dung Le

Dung Le Sơ Nhập Giang Hồ

chủ yếu scrape về nặng là phần hình ảnh thôi chứ text chiếm bn , bạn phải coi lại , còn muốn xóa bulk post thì nên xài imacro để em nó chạy tự động nhé .