Học Autoblog

Discussion in 'AutoBlog' started by kayle38, Aug 14, 2018.

1. iposter

iposter Khách Qua Đường

Mấy cao nhân có thể hướng dẫn em crawl data được không? em có thể code để tách lấy nội dung rồi insert vào database của wordpress nhưng không biết nguồn từ đâu mà các cao nhân có thể lấy được hàng triệu link

2. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Báo, truyện, phim, nhạc, ảnh là mấy nguồn có nhiều data và dễ kiếm hiện tại. Search thằng nào đứng đầu, làm ăn được thì đè nó ra hấp diêm thôi

3. iposter

iposter Khách Qua Đường

Làm site nước nào là dễ kiếm nhất thím, với lại cho em hỏi là có phạm luật hay bản quyền gì không á?

4. Nai

Câu hỏi này rất khó vì mình chưa bao giờ tìm câu trả lời, thích nước nào thì mút nước đó, giỏi tiếng nào ngoài tiếng Việt thì xào nước đó.

5. grayhatvn

grayhatvn Bang Chúng

Thử xem, thích loại gì thả vô đó tìm
    Autoweb hay blog gì cũng là một nghệ thuật nếu nhìn sâu chút :D.
    Giải pháp 1 ( không nghiêm túc ): Cứ crawl xả rác google cầu may
    Giải pháp 2: ( nghiêm túc ) Cứ xem tool boot là nhân viên một công ty, còn mình là giám đốc ( mình sẻ điều hành định hướng .... ). Chiến lược thành công thì thu lợi nhuân cũng tạm vì không phải tốn tiền thuê và trả cho nhân viên =))

6. Vajimi

Vajimi Sơ Nhập Giang Hồ

cái forum này nguyên 1 kho mà.. chịu khó đọc

7. wpresources

wpresources Bang Chúng

Bạn đã biết code và insert rồi thì còn cần gì ai chỉ crawl nữa,nguồn triệu link cụ thể chút thì bạn crawl thằng youtube trước đi,thằng này nguồn bạn lấy đầy máy tính khéo chưa hết ấy chứ

8. iposter

iposter Khách Qua Đường

Trước đến giờ có ai leech thằng google play chưa nhỉ, em thấy data thằng này cũng hot ấy

9. Nai

Nó có sitemap sẵn đấy, check header thôi cũng mất 1 2 ngày với cái sitemap rồi