Hỏi thiết lập proxy server bằng squid hoặc app tương tự

Discussion in 'Hỏi Đáp Kỹ Thuật' started by Phan Thị, Dec 4, 2018.

1. Phan Thị

Phan Thị Bang Chúng

Hello
    Mình đang test setup proxy for ovh, ovh tính phí 1 lần cho 1 ip nên đang định làm 1 proxy vps cho tiết kiệm
    Ae nào add 16 ip hoặc hơn vào vps ovh chưa ? có sript nào ngon share hoặc mình gửi ít tiền uống nước cái
    Thank ae

2. money

money Hương Chủ

Từng add 80 IPs vào 1 server = tay. Bồ tèo chịu quay tay thì làm. Trung bình vài chục giây là xong 1 IP.

3. money

money Hương Chủ

À mà đây chỉ là add IP vào xài thôi nha thớt (setup web theo IP, build API gọi theo IP, ...)
    Còn setup 1 proxy server đầy đủ chức năng gì nữa thì mình chịu, chưa bao giờ xem tới.

4. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Vụ add ip vô server chưa mần bao h. Củng lót dép hóng

5. Luxifer

Luxifer Sơ Nhập Giang Hồ

16 ip thì cũng đâu nhiều đâu cài chi cho nhọc công vậy bác?. Squid thì guide trên mạng nhiều mà, cài đi gặp lỗi gì post lên...

6. Phan Thị

Phan Thị Bang Chúng

Thử theo mấy cái guide add vô vultr thì bị mất luôn main ip , nên qua ovh hỏi trước vì vultr nó còn cho trả theo giờ còn test được

7. dungnq

dungnq Khách Qua Đường

Bạn setup 16 IP vào 1 Server thì chỉ dùng để cho Google hoặc Visit truy cập site theo ip khác nhau thôi, nó sử dụng cho Reverse Proxy, không có tác dụng khi sử dụng như một Proxy như Squid.

8. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Món nầy chưa làm bao h, lót dép hóng

9. money

money Hương Chủ

ủa hôm trước hỏi add ip v4 nay lại them v6 nữa hả thớt :D v6 mình chưa làm, chịu không biết. v4 thì dễ.

Phan Thị likes this.
  10. princenuce

princenuce Sơ Nhập Giang Hồ

OVH có hướng dẫn hẳn hoi, nếu không bạn có thể lam như này:
    B1: vào /etc/sysconfig/network-script, bạn copy file ifcfg-eth0 -> ifcfg-eth0:1
    B2: mở file ifcfg-eth0:1 vừa copy ra và sửa

DEVICE="eth0:1"
    IPADDR="IP của bạn muốn add vào"
    BROADCAST="IP của bạn muốn add vào"

(nhớ là tên device là tên file nhé ví dụ trên là eth0:1)
    rồi lưu lại

B3: chạy lệnh ifup eth0:1 (chú ý eth0:1 chính là tên device nhé mình vừa sửa ở trên)
    Nếu kết quả có xuất hiện IP của bạn vừa thêm là OK, nếu ko thì kiểm tra lại.
    DONE!, bạn muốn thêm bao nhiêu IP thì làm tương tự, vd: ifcfg-eth0:2,ifcfg-eth0:3,ifcfg-eth0:4,ifcfg-eth0:5 ...

Phan Thị likes this.
  11. princenuce

princenuce Sơ Nhập Giang Hồ

12. Dung Le

Dung Le Sơ Nhập Giang Hồ

Cái vụ proxy này thấy hay nhưng không biết tiết kiệm nhiều kg nhỉ ? OVH tính 1 IP là 3$ thì phải, chưa kể set up gì đó và thuê VPS , còn instantproxy thì tính gói 10$/ tháng cho 10 proxy . Các bác cho ý kiến xem cái nào lợi hơn nhỉ

13. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Trả lời câu hỏi này thì bác có thể giải đáp gần hết thắc mắc của mình?
    1. Proxy mua làm gì?
    2. OVH bán IP để làm gì?
    3. Và mình cần cái gì để làm gì?