Hỏi về lỗi thiếu position

Discussion in 'Search Engine Optimization' started by u23, Sep 27, 2019.

1. Dang

Dang Bang Chúng

Okie bác! Traffic giảm có thể do rank down, chớ trước giờ em chưa nghe cái breadcrumd ảnh hưởng đến thứ hạng cả!

2. u23

u23 Sơ Nhập Giang Hồ

Em thấy rank down + lỗi lên tới 15k nên khắc phục từng cái bác. Hy vọng ngày mai trời lại sáng :)

3. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Chủ thớt đang dùng xenforo có addon nào thú vị hem, mình đang tìm vài thứ thú vị gắn cho forum tụi mình nầy

4. u23

u23 Sơ Nhập Giang Hồ

forum mình dùng bản xen 1.x thím nhỉ? Nhu cầu mình là gì?

5. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Vãi. vào kiểm tra web của e cũng bị lỗi y chang. Thêm cả lỗi trường ID bị thiếu @u23 sửa được chưa cụ ?

6. u23

u23 Sơ Nhập Giang Hồ

Làm như cụ @Dang hướng dẫn thì không bị lỗi khi check https://search.google.com/structured-data/testing-tool/u/0/#url=
    Còn thằng google webmater thì chưa biết cụ ạ, mà cụ cũng dùng xenforo?

7. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Bản 1.5 thím. E củng chưa biết nhu cầu gì luôn, có addon nòa chức năng hay hay ko thím.

8. u23

u23 Sơ Nhập Giang Hồ

Ở đây các cụ toàn hoạt động theo kiểu thân tình, chia sẻ các kiểu chứ không phải cày rank hay buôn bán nên em ngồi nghĩ hồi mà chưa thấy addon nào phù hợp. Em nghĩ cứ đề web hoạt động như giờ, phát sinh tới đâu bổ sung tới đó

9. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

10. nguyennam.3695

nguyennam.3695 Khách Qua Đường

Mình xài worpress, bị lỗi nhứ bạn trên này thì fix như nào vậy ạ. Mình có xem qua cách bạn chỉ bạn kia nhưng có mấy phần k hiểu, bạn giải đáp giúp mình với, mình cám ơn nhiều
    1. Xài WP thì có áp dụng giống cách bạn nói không
    2. Vào sửa HTML trang bị lỗi để sửa thì làm như nào ạ?
    *Mình xem trên mã nguồn trên edge thì xem được dòng code bị lỗi, còn vào Classic Editor thì không thấy mấy code này, chỉ thấy code của bài viết thôi
    *Mình vào sửa giao diện thì không biết kiếm cái trang mình ở đâu cả

11. Dang

Dang Bang Chúng

Wordpress thì bạn dùng plugin cho tiện, hỗ trợ nhiều định dạng nữa. Nếu plugin đã cũ thì update lên bản mới, có thể tác giả sẽ fix lỗi đó!

12. langriser

langriser Sơ Nhập Giang Hồ

Cái này lỗi theme, ko phải lỗi plugin đâu pro. Các theme mới sau này sẽ ko bị lỗi này, còn theme cũ thì phải update hoặc thuê người Code lại, thêm cái trường position còn thiếu.