hỏi về theme wordpress

Discussion in 'AutoBlog' started by karu88, May 26, 2020.

1. karu88

karu88 Tân Thủ Thôn

Có đứa bạn nhờ làm cái web tương tự vầy. Em kiếm theme bữa giờ chưa ra. Bác nào hay làm web bán hàng chỉ em với được không :D
    bichvan .vn

Last edited by a moderator: May 30, 2020
  2. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Site nầy đâu phải là wordpress đâu mà kiếm themes wp thím

3. thanh858036

thanh858036 Sơ Nhập Giang Hồ

Laravel + rip cái theme này dễ hơn kiếm

4. karu88

karu88 Tân Thủ Thôn

đúng rồi anh. Tại em chỉ biết mỗi wordpress nên kiếm cái wordpress tương tự thôi :D

5. thegioiremviet

thegioiremviet Tân Thủ Thôn

Vulnerability Type: XSS (Cross Site Scripting) / CWE-79
    có bro nào biết sửa lỗi này cho site wordpress k ạ :(

6. karu88

karu88 Tân Thủ Thôn

up lên cái. Vẫn chưa tìm được cái nào giống. Mấy themes WooCommerce không giống lắm

7. Richard Khanh

Richard Khanh Khách Qua Đường

Cái này thì cứ elementor kéo thả là xong, thậm chí đẹp hơn, nhanh hơn là custom một cái theme nào đó giống giống.

8. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Web này nhìn qua cũng biết không phải viết bằng WP. Mục đích chính là đặt backlink. Admin nên block những thành phần ntn hoặc không cho đăng những bài như vậy lên để tránh forum thành bãi rác @Hoa Mãn Lâu @xmenvn2510

9. xmenvn2510

xmenvn2510 Moderator + MiddleMan Staff Member

ok e, cứ để đó xem sao. Dù gì link trên diễn đàn đều là nofollow mà.

10. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Nofollow thì nó vẫn là link a ạ. Ahref vẫn về. Nhưng cái quan trọng là người này đặt được sẽ làm gương cho những kẻ khác. Toàn nick clone mới lập vào vứt cái link. Cmt vài 3 cái xàm xàm. Chả mấy chốc lại về đội với mmo4me

Dang likes this.
  11. Dang

Dang Bang Chúng

Mình cũng khoái cafemmo. Chất lừ :D :D :D

12. money

money Hương Chủ

13. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Nhìn mấy bài kiểu này mình lại liên tưởng đến forum bên kia. Không khác gì 1 cái chợ hay 1 trang rao vặt lởm. Cafemmo chất bởi vì giữ chân đc toàn những cao thủ như bác @Dang chẳng hạn {beauty}{beauty}{beauty}. A e vào tìm kiếm câu trả lời hay giải đáp thắc mắc không phải dẫm chân lên 1 đống rác (Rao vặt, đặt backlink trá hình). Còn các cao thủ thì không phải tốn thời gian quan tâm đến những post không liên quan.

Trước h đăng bài lên không qua kiểm duyệt thì phải. Các mod thêm chức năng này đi. Bài nào dạng spam block luôn đi cho lẹ

14. Dang

Dang Bang Chúng

Mình bị "cao máu", lên 4rum lụm lặt từng cái một đó chứ. Cái đăng bài kiểm duyệt cũng hơi cực cho 1 số anh, em. Đặc trưng của diễn đàn mình là anh, em cày mà không biết thời gian, lên tra GG nhiều khi không có kết quả, qua 4rum đăng bài hỏi anh, em mà đợi mod duyệt, nhiều khi mod đa kẹt công chuyện thì lại tốn thời gian cho anh, em.
    Nên theo mình nếu có đăng bài qua kiểm duyệt thì áp dụng đối với mem mới. Đặc biệt, đừng áp đặt mem có 1 lượng bài viết mới cho link hoặc cho đăng bài thì diễn đàn mau ra rác. Mình khoái 4rum cafemmo bởi các nhiệt huyết của admin, mod và mem. Đăng bài, link mà chẳng cần điều kiện như mấy diễn đàn khác. Nói không phải chê chứ, tầm 7h tối đố bác thấy 5 mem online trên IDVS :D

15. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

cái này là cái gì thế bác

16. Dang

Dang Bang Chúng

{bye} group idichvuseo đó bác. Mà em thấy @karu88 tham gia từ 2/2019, đăng cũng mấy thread rồi. Đâu có cái nào spam link đâu! Thớt tự build theme luôn đi cho lẹ. Chứ giao diện của site đó thì tìm trên kho theme của WP cũng cực ah!

17. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Hizhiz nãy mắt quáng gà bấm nhầm tab xóa bài của pác nào quên mất tiêu rồi, pác nào bị xóa bài vui lòng cmt lại giúp mình nha, Hẻm cố ý. Cái vụ nofollow nầy kia mình chắc sẽ set cho chuẩn, ae có thể tư vấn giúp mình vụ set nofollow thế nòa cho spam ko tác dụng luôn ko?

Ý a là tắt ko cho user chèn link luôn phải ko a? Nếu vậy user cần dẫn link tới 1 trang nào đó thì sao ạ?

18. Dang

Dang Bang Chúng

{bye} comment của em đó! Bác @Thanh Nguyen lục lại cái mail rồi reply lại giùm em phát :D. Đúng ngay comment em nói về rel.

Hoa Mãn Lâu likes this.
  19. Dang

Dang Bang Chúng

Nếu vẫn để link thì theo em nên để rel="nofollow ugc noreferrer noopener". Vụ này chắc bác @AkuVn rành :D. Nhiều ông spam bất chấp thì có set hay không cũng vậy!

Hoa Mãn Lâu likes this.
  20. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

E lại không set notice về mail chứ {big_smile}{big_smile}{big_smile}