Làm sao login acc Adsense khi mất số điện thoại?

Discussion in 'Thảo Luận Chung' started by money, May 22, 2018.

1. money

money Hương Chủ

Hôm nay nhận mấy email yêu cầu login account Adsense để accept ToS mới liên quan đến luật bản quyền của bọn Châu Âu. Mà account quá lâu không login nên nó bắt verify bằng số điện cũ.

Thiệt tình là giờ acc nào dùng số đt nào mình cũng không nhớ (dù có gợi ý mấy số đuôi). Mà có nhớ thì số điện thoại cũng không còn vì cũng cỡ 1-2 năm nay không login, số đt đã bỏ lâu rồi.

Giờ phải làm sao để login được nhỉ 500 anh em? Verify qua recovery email nó không chịu.

2. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Không ngờ 1 trong các thần tượng của em cũng bất cẩn đến vậy. Thường thì em bỏ số khi nào mà acc đó cho phép add 2 số.
    Nhưng mà thôi hóng vậy, biết đâu mò được acc gmail của bác nào trên đây {boss}

3. money

money Hương Chủ

Nhiều acc quá em, quản lý lắm thứ cũng mệt.

4. level10

level10 Tân Thủ Thôn

anh thử vào https://accounts.google.com/signin/recovery
    Đăng nhập nó bắt verify sdt thì anh click thử cách khác, click 1-2 lần thì nó bắt nhập ngày tháng tạo mail sau đó nhập recovery email rồi 1 mã số sẽ gửi về email đó.
    Anh lấy số đó nhập vào màn hình lúc nãy thì may ra được. Chúc anh may mắn {big_smile}

money likes this.
  5. money

money Hương Chủ

Nhớ dc ngày tháng tạo email hay account chết liền :(

6. tranhung

tranhung Tân Thủ Thôn

khả năng vụ này là pó tay đó bạn .

7. automan

automan Hương Chủ

rồi xong, mua acc khác gắn lên site đó thôi anh ơi {big_smile}

8. u23

u23 Sơ Nhập Giang Hồ

Bác @money được pi chưa?

9. money

money Hương Chủ

Cám ơn anh em đã “khích lệ” tinh thần :(

10. money

money Hương Chủ

Mấy acc đó lãnh tiền 2 năm nay rồi nhưng tháng này không có email báo payment. Chắc phải accept xong rồi mới pay.

11. automan

automan Hương Chủ

Đâu phải đâu anh, nó vẫn gửi thông báo qua email em xong, em login vô accept sau mà .
    Do em nhận qua wu nên có thông báo là mới login vào xem info đi lụm tiền :D
    Của anh thì e ko rõ tại sao @@

12. Wowwow

Wowwow Tân Thủ Thôn

Khả năng y học bó tay rồi bác @money ơi

13. quang mít

quang mít Sơ Nhập Giang Hồ

ở thế Bác nhận được email yêu cầu login account Adsense để accept ToS kiểu gì?

14. automan

automan Hương Chủ

Có khi nào gmail ko bao giờ login, mà xài forward sang mail phụ , xem report qua mail phụ luôn {band}

Hoa Mãn Lâu and quang mít like this.
  15. money

money Hương Chủ

Chuẩn như post dưới
    Acc adsense chỉ login 1 lần duy nhất khi mới tạo: add payment tự động chuyển qua wire transfer, lấy tất cả code của mọi ads format lưu vào file text để xài sau này, tạo auto report gửi về gmail sau đó cấu hình gmail tự forward sang yahoo/hotmail.

quang mít likes this.