Mấy bác rành về seo cho mình hỏi

Discussion in 'Search Engine Optimization' started by u23, Jul 27, 2019.

1. u23

u23 Sơ Nhập Giang Hồ

Nếu bơm tiền cho google 1 tuần bằng cách chạy ads thì từ khóa có cải thiện không sau khi ngừng chạy ads?

2. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Nếu từ khóa cạnh tranh thấp thì chạy 2-3 tuần là đủ để kéo rank được rồi. Còn nếu từ khóa cạnh tranh cao thì 1 tuần như muối bỏ bể. Không xi nhê gì đâu cụ

Tất nhiên không phải chạy ads là đủ. Mình nói kéo rank đc là cụ phải kết hợp với nhiều yếu tố: Seo onpage, backlink và content phải ổn rồi mới có tác dụng. Chứ làm site mới chưa gì chạy ads luôn tốn tiền không đc gì đâu

Cụ có thể chạy bằng cách set ngân sách nhỏ. Chạy đều lai rai trong vòng 2-3 tháng. Kết hợp với đi backlink..... Đây là cách mình làm với site content aff. Còn site auto thì kệ mẹ nó. Mình chỉ đẩy bằng social thôi. Chạy ads cho site auto làm chi {big_smile}{big_smile}{big_smile}

3. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Đẩy bằng social là đẩy sao vậy thím?

4. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Dùng face, tw, pin, tumblr... đấy bác. E dựng được mỗi thằng vài chục acc có follow lớn nên đẩy lên nó cũng ổn

Vito_King likes this.
  5. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Chơi kiểu đó ko sợ gg nó lần ra footprint chém cả dàn sao thím

6. u23

u23 Sơ Nhập Giang Hồ

Tất nhiên auto sống nay chết mai nên em ko nói làm gì. Lâu rồi mới làm site content, thuê mấy bạn chân dài tới lách viết. Giờ nó phải nhanh lên top để còn xin tiền vợ thuê tiếp chớ vứt đó thấy thiếu thiếu cài gì ấy :(

7. u23

u23 Sơ Nhập Giang Hồ

gồ nó lần ra được à bác. EM cũng làm theo cách đó mà chưa thấy động tĩnh gì

8. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Nó biết hết mà cụ. Nhưng có sao đâu. Bình thường e làm site aff vẫn đi thuê bọn nổi tiếng trên social viết bài pr. Có sao đâu. Bọn đó nó pr cho cả trăm web. Chả nhẽ cả trăm web đó bị die hết ak. E nghĩ đây không phải là tiêu chí đánh giá footprint hay không đâu

9. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Đã đầu tư vào content thì đầu tư tới bến đi bác. Đi guest post, backlink....(Đừng mua backlink trên fivver nhé. Tiền mất tật mang. Site auto chết thì dựng site mới không sao. Site content thuê viết bài mà đặt mấy backlink vớ vẩn thì thốn lắm) Chạy ads theo cách e nói trên ấy. Tất nhiên hiệu quả hay không thì còn phụ thuộc vào cách làm của bác và niche của bác nữa. Cách làm kia e đã test và thấy khá ổn. Bác có thể thử. Nếu không oke thì mình lại triển cách khác

10. u23

u23 Sơ Nhập Giang Hồ

Em thì chạy được ads giá rẻ nên kéo dài khá ok. Tại chưa lần nào làm thử nv nên đắn đo sợ sau khi ngừng ads nó không nhúc nhích thì tiền toi.

11. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Thế thì triển luôn đi bác. Đã đầu tư content thì đầu tư backlink, đi guest post cho cẩn thận. Site của e thường tháng t4-5 mới có kết quả. Hi vọng giúp được bác đỡ nản hơn trong mấy tháng đầu @@

u23 likes this.
  12. automan

automan Hương Chủ

aff mà chạy ads ko bị baned hả bác

13. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Aff chạy Ads bị baned là sao cụ. Tùy theo content gì chứ?

14. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

H e mới nghe vụ chạy ads bị banned. Cụ làm site aff ntn thế. Craw nguyên sp của nó về làm site tmdt yd hệt hay sao

15. MÈO

MÈO Tân Thủ Thôn

CÁc loại aff khác thì e ko rõ, chứ aff hosting nó cấm chạy ads nhé bác.

16. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Thế thì phải xem lại content vs cách làm của bác rồi. Mình cũng có một site aff domain. Host và themes. Thỉnh thoảng cũng chạy adsword. Hơn năm rồi chưa bị ban. Hay do chưa bị quét. Domain vs vps thì nhà cung cấp tùm lum. Còn themes thì là của themeforest nhé

17. automan

automan Hương Chủ

amz thì sao thím có chơi chạy ads ko

18. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Có bác. E vẫn chạy adword bình thường. Tuy hơi ít. E thích facebook ads hơn. Không biết các cụ định nghĩ site aff là ntn. Là bê nguyên sp của nó về rồi link sang hay sao. Định nghĩa aff của e là Nichesite & Authority Site. Chứ không phải bê nguyên sp. E không gắn bất kỳ một hình ảnh sp nào từ site chính sang. Chỉ là anchor text thôi

19. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Ak. Đính chính lại là lần gần nhất mình chạy adsword cho site aff amz cách đây hơn 9 tháng rồi. Trong khoảng thời gian này mình không rõ amz có thay đổi gì không. Mình chuyển qua chạy face ads cho page rồi. Vì chạy nó kéo đc like với follow cho page luôn. Có hiệu quả lâu dài luôn

20. Lanh Đồng

Lanh Đồng Trưởng Môn

trả lời đơn giản: Có - Không tương ứng câu hỏi