Những bước cần làm sau khi đã hoàn thành 1 site auto

Discussion in 'AutoBlog' started by rugbikk, Jun 12, 2018.

1. rugbikk

rugbikk Tân Thủ Thôn

Chào mọi người, m vừa mới dựng xong 1 site, có content đầy đủ(g 10k bài viết) và đang chặn bot google. Em đang băn khoăn 1 số điều sau, mong mọi người chỉ giáo giúp ạ:
    1. Khi mở chặn google bot, nếu e post hết 10k bài viết trong 1 ngày thì có vấn đề gì ko ạ, hay là chia đều thời gian post bài viết ra [​IMG]
    2. Google Index: Các bác hay dùng cách gì để tăng tốc độ index của google ạ (ping google, submit sitemap) hay để google tự index [​IMG]
    3. Khi nào thì mình bắt đầu đặt google analytics và google adsense ạ [​IMG]
    Em là newbie, mới chuyển qua autoblog 1 thời gian ngắn thôi ạ, nên có gì sai sót mọi người bỏ qua và giúp đỡ ạ, cám ơn mọi người nhiều.

2. xmenvn2510

xmenvn2510 Moderator + MiddleMan Staff Member

Nên đưa ra hai phương án:
    1. Public tất cho google bot nó vào xem thế nào.
    2. Làm site thứ 2 public mỗi ngày vài bài xem sao.
    Cái nào hiểu quả thì giữ lại. Tuỳ từng content sẽ cho đánh giá hợp lý. Cứ làm mới biết dc.

3. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Né thằng gg analytis ra, chơi hitstat ổn hơn

Nam likes this.
  4. Cháu dì Sáu

Cháu dì Sáu Bang Chúng

Là làm site thứ 2

5. kayle38

kayle38 Tân Thủ Thôn

Chơi Adsense với auto web thì không chơi analytics ạ? anh cho em biết tại sao được không ạ?

6. rugbikk

rugbikk Tân Thủ Thôn

Cũng tò mò muốn biết tại sao ạ , anh cho em thêm chút thông tin đi ạ {adore}

7. rugbikk

rugbikk Tân Thủ Thôn

Dạ thanks mấy bác, e sẽ thử từng cách {adore}

8. money

money Hương Chủ

Hình như (cảm nhận thôi, ko chắc chắn) việc kiểm tra chất lượng website của adsense và ânalytics là do 2 team khác nhau quyết định, do đó không cần đặt analytics để giảm rủi ro site bị phạt. Adsense nếu có thể thì đặt cũng được.
    Dùng code của google nói chung trên cùng 1 dàn site thì google biết 1 dàn site đó chung chủ. Khi 1 site ra đi khi năng cả dàn đi theo rất cao.

9. rugbikk

rugbikk Tân Thủ Thôn

à.. kiểu như 1 con ngựa đau cả tàu bỏ cỏ bác nhỉ {big_smile}

10. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Cái này bụng làm dạ chịu chứ ko phải 1 con ngựa đau cả tàu bỏ cỏ đâu :D

11. icecream2k9

icecream2k9 Khách Qua Đường

bạn cho mình hỏi là bạn dùng tool gì để crawl dữ liệu được ko?

12. Nai

1 tool cho nhiều trang hoặc mỗi tool 1 trang. Bạn muốn crawl trang nào

13. icecream2k9

em đang tìm tool crawl = xpath ấy ạ, domain tự điền còn phần nào cần lấy em tự trỏ = xpath được :D

14. Nai

Tool crawl mà cần phải điền domain thì chắc có phân chia project. Tham khảo plugin wp-pipe ấy, lúc trước mình có dùng, sài cũng ko được tốt cho lắm.
    Còn xpath thì mình ko rõ là gì

15. icecream2k9

pipe mình chưa thử qua, hình như trên 4rum mình có share tool này thì phải :D

16. thitgaluoc

thitgaluoc Hương Chủ

scrapy, beautifulsoup/lxml+requests

chi biêt nhiêu đó thoy

17. rugbikk

rugbikk Tân Thủ Thôn

Mình tự code bạn ơi {adore}

18. icecream2k9

em hơi ngu khoản này, 2 tool này chạy trên python hay ntn ạ :( nếu có plugin trên wordpress như scrapes hay tool windows chạy rồi import ra file xml/csv thì tiện quá.

19. console

console Bang Chúng

Nghe đồn có AndyTool cái gì cũng làm được, chỉ cần nhập gmail vào là tới tháng có tiền. Mà giá hơi chát

20. icecream2k9

em newbie tập tành mmo nhưng cũng muốn tìm hiểu, chơi mấy cái ăn sẵn đấy thì kém quá :D