Site như cái lol què mà 40 triệu visitor monthly nà!

Discussion in 'Thảo Luận Chung' started by Gà Quay, Mar 12, 2018.

1. Gà Quay

Gà Quay Bang Chúng

2. Gà Quay

Gà Quay Bang Chúng

3. ngxcat

ngxcat Tân Thủ Thôn

còn chưa có đặt quảng cáo. Chạy lên view kinh khủng

4. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Sao em cảm thấy mất mịa niềm tin vào gg rồi, Site cùi mía thấy sợ mà nó index ầm ầm dzậy nè. Công lý ở đâu {cry}{cry}{cry}{cry}

5. Dung Le

Dung Le Sơ Nhập Giang Hồ

Có nhầm lẫn không ta , whois cho kết quả ,site tính theo 1 tháng tuổi gì đó hả
    DOMAIN INFORMATION
    Domain:
    hdvidzpro.pro

Registrar:
    GoDaddy.com, LLC

Expiration Date:
    2019-01-19

Updated Date:
    2018-01-19

Status:
    clientDeleteProhibited
    clientRenewProhibited
    clientTransferProhibited
    clientUpdateProhibited
    serverTransferProhibited

Name Servers:
    ns1.vdsmaza.com
    ns2.vdsmaza.com

6. Gà Quay

Gà Quay Bang Chúng

Site reg 1/2018 mà thằng similar web đã có số liệu từ tháng 12/2017??? Đéo hiểu luôn! Nhưng mà thôi kệ nó đi, vấn đề là trong 2 tháng mà nó đạt index & traffic quá khủng. Nếu tính 1K visitor kiếm được $1 thì thằng này đặt ads chắc kiếm không dưới 40K mỗi tháng!

7. Dung Le

Dung Le Sơ Nhập Giang Hồ

Coi chưng bác nhầm , nó có cái thanh search dung youtube api V3 là ngon thôi , chứ data không biết có tới 24M clip không , khéo giống bác xemhbo mà cải tiến script nên chơi bạo phát thế thôi

8. ngxcat

ngxcat Tân Thủ Thôn

Nếu làm như xemhbo thì ko tốn data tẹo nào cả. Chỉ là index đc 1 mớ thế kia thì vãi linh hồn rồi. E chắc nó dùng data ytb sau đó đưa về site thành download luôn mà ko cần view. Nhưng nếu thế thì bác xemhbo làm web key ấn rồi có lên đc như site này đâu @@

9. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Ngay cả cụ @Gà Quay còn ngạc nhiên nữa thì thiết nghĩ em ko biết nói gì nữa :D

10. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Mà trang này thấy quen quen, hình như có lâu rồi. Nó chơi redirect domain hay sao ấy

11. Gà Quay

Gà Quay Bang Chúng

Vấn đề crawl video là chuyện nhỏ như con thỏ, dùng vài chục account cắm máy crawl năm bữa nữa tháng video nó cũng lên hàng triệu dồi. Mềnh đã từng crawl được 14M video từ youtube. Vấn đề là làm sao trong 2 tháng mà nó index được 24M page và có 40 triệu visitor.

vandungldc likes this.
  12. ngxcat

ngxcat Tân Thủ Thôn

Nhân tiện nói về vụ redirect. E đang có site mà bị gồ nó ban mất, muốn redirect về site mới xây thì làm thế nào ạ? E dùng NameSilo. E search gồ mấy ngày mà ko hiểu, test thử các kiểu cũng không thấy ra

13. Gà Quay

Gà Quay Bang Chúng

Suỵt suỵt suỵt, site này của mềnh đó, đang giả bộ ngạc nhiên để câu view cái nà!!!

14. ngxcat

ngxcat Tân Thủ Thôn

14M video thế thì bác phải dùng VPS bn $ 1 tháng ạ?

15. Dung Le

Dung Le Sơ Nhập Giang Hồ

crawl có mỗi cái link embed thôi chứ lưu file làm gì mà bác lo cái vụ VPS thế

16. ngxcat

ngxcat Tân Thủ Thôn

Đối với các site news e cũng có thể làm như thế ko ạ? Vì e crawl content về thấy vã mồ hôi quá, ko biết lưu vào đâu cho đủ

17. Dung Le

Dung Le Sơ Nhập Giang Hồ

Hehe, tầm mình chưa đến đỉnh 14M nên cũng chưa biết nó hết bao nhiêu storage nhưng đoán là dưới 10GB gì thôi .

18. nguagovt

nguagovt Sơ Nhập Giang Hồ

Lên nhanh vãi lều thật, cơ mà em đếu thèm chơi với thằng Youtube nữa. Aff thẳng tiến {doubt}
    Site nó còn ko thèm khai báo thẻ meta nữa các cụ ạ

Last edited: Mar 12, 2018
  19. ngxcat

ngxcat Tân Thủ Thôn

Bác bỏ YTB rồi à? truyền lại cho e đi :(

20. money

money Hương Chủ

Lol què nó ra sao nhỉ bác @Gà Quay {misdoubt}{misdoubt}{misdoubt}