Youtube upload api

Discussion in 'Hỏi Đáp Kỹ Thuật' started by wpresources, May 18, 2020.

1. wpresources

wpresources Bang Chúng

Link Postman: https://www.postman.com/collections/fd95ed4b56cd52ede6eb

Các pro xem giúp mình thiếu hoặc sai sót chỗ nào không
    Code:
    <?php
    $curl = curl_init();

curl_setopt_array($curl, array(
      CURLOPT_URL => "https://www.googleapis.com/upload/youtube/v3/videos?uploadType=resumable&part=snippet&key=AIzaSyAlJuhJlnr9-eOdg0NjiIX1AT8lA-wlUCw&file=C:%5CUsers%5CAdministrator%5CDesktop%5Cadc.mkv",
      CURLOPT_RETURNTRANSFER => true,
      CURLOPT_ENCODING => "",
      CURLOPT_MAXREDIRS => 10,
      CURLOPT_TIMEOUT => 0,
      CURLOPT_FOLLOWLOCATION => true,
      CURLOPT_HTTP_VERSION => CURL_HTTP_VERSION_1_1,
      CURLOPT_CUSTOMREQUEST => "POST",
      CURLOPT_POSTFIELDS =>"{\r\n  \"snippet\": {\r\n    \"title\": \"Summer vacation in California\",\r\n    \"description\": \"Had fun surfing in Santa Cruz\",\r\n    \"tags\": [\"surfing\", \"Santa Cruz\"],\r\n    \"categoryId\": \"22\"\r\n  },\r\n  \"status\": {\r\n    \"privacyStatus\": \"private\"\r\n  }\r\n}",
      CURLOPT_HTTPHEADER => array(
        "Authorization: Bearer ya29.a0AfH6SMCsOpsk2vNYZTmmcyQHHBEBqUAUMvDEs8VjAmjAFWHEqH3UeCTXels5yOH0lyc18Dww_8GblrC3-pBquxLD_ymG9kS_nHFSIc_7h6eVPO0LpUiovHCN3nQKXwMJRh3Ch0cMBLsTEBDY23lUllBLwACQFtEys0w",
        "Content-type: application/json",
        "Content-Type: text/plain"
      ),
    ));

$response = curl_exec($curl);

curl_close($curl);
    echo $response;
    Lỗi thông báo.

2. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

gg api hình như nó phân biệt tới 2 cái token lận, oauth token and refresh token, có vẻ thớt đang xài nhầm token

3. wpresources

wpresources Bang Chúng

Accesstoken nó bắt đầu bằng "ya".Refresh Token thì "1//"=>nên đoạn Bearer mình nghĩ mình đúng rồi

4. I Love Php

I Love Php Bang Chúng

Nên dùng sdk của google

5. I Love Php

I Love Php Bang Chúng

Vấn đề sẽ là quota của project ko đủ để upload

6. wpresources

wpresources Bang Chúng

Tìm không thấy bạn cho mình link tìm hiểu với

7. I Love Php

I Love Php Bang Chúng

wpresources likes this.
  8. levis012

levis012 Sơ Nhập Giang Hồ

Upload qua đây bị limit, mình trả tiền mua thêm nó cũng ko nghe. Đòi review app các thứ nên lại bỏ.

9. I Love Php

I Love Php Bang Chúng

Do ko đủ quota b, upload giờ kiếm dc api key cũ hoặc là dùng giả lập

10. Vajimi

Vajimi Sơ Nhập Giang Hồ

giờ upload giả lập rồi.. api up mấy video là hết thôi bác

11. wpresources

wpresources Bang Chúng

Giả lập là đem video lên vps hay tạo tạo giả lập hệ điều hành trên máy mình rồi up lên à

12. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Tức là bác viết tool cho nó giả lập như người dùng up lên vậy. Mở trình duyệt, đăng nhập gmail, chọn video....

Mấy tool auto face hay instagram cũng giả lập kiểu này. Càng giống người dùng thật càng tốt

wpresources likes this.
  13. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Nếu giả lập cụ thử ngó thằng selenium xem, khá ổn đó

14. Ak1974

Ak1974 Sơ Nhập Giang Hồ

api v3 còn xài dc, 1 gmail nó sẽ cho tạo 10 project, 1 project sẽ dc 10k quotas, 10k quotas sẽ up dc khoản 6 video là hết, vậy 1 gmail sẽ tạo 10 project tương đương với 60 video, giới hạn 1 kênh 1 ngày là 50 video, vậy là 1 gmail sẽ tạo 10 project và up dc 50 video cho 1 kênh. vấn đề là bạn viết code sao cho úp xong 6 video thì nó chuyển qua file json khác. nhưng mà phải cần rất nhiều gmail và tạo rất nhiều project đấy.

15. wpresources

wpresources Bang Chúng

Mình không thích dùng thư viện java của nó muốn tự viết code(vì mình từng dùng thư viện của nó cho blogger,nhưng khi gắn cùng mã mình dùng luồng có thể mình sai nhưng khá nặng mà lỗi lại lắm).Nhưng mà upload được nhưng ko rõ sai đâu không có mô tả và tiêu đề,nếu có thể bác share mình chút
    Còn nhu cầu nhiều vậy có lẽ bạn nên theo đề nghị của Thanh Nguyễn.còn api không được đâu

Kênh youtube chết mail,drive còn vào được ko bạn

16. wpresources

wpresources Bang Chúng

Code:
    <iframe id="ytplayer" type="text/html" width="640" height="360" src="https://www.youtube.com/embed/M7lc1UVf-VE?autoplay=1" frameborder="0"></iframe>

Thấy trên mạng bảo thêm tham số autoplay=1 thì video nó tự động phát.sao mình thấy ko được nhỉ ?