Adsense policy compliant cho site Auto

Discussion in 'AutoBlog' started by automan, Jul 25, 2021.

1. automan

automan Hương Chủ

Mình có 1 site, không phải site 3.x gì cả, content bình thường nhưng do cào tự động nó lấy những text không mong muốn, khi đặt adsense, lúc bị quét Google gửi mail cảnh cáo, mình nghĩ bị cảnh cáo nhiều lần thì sẽ bị khóa acc.

Mình có site khác tham gia Ezoic, nó có cơ chế phát hiện content vi phạm sẽ không hiện Ads, dạng như dưới đây là report từ Ezoic.

Làm cách nào mình quản lý content để Adsense không hiển thị trên những page bị vi phạm như thế, check keyword thì không đủ, vì có cá ngữ cảnh (như phân biệt chủng tộc này nọ, Ezoic nó vẫn nhận ra...)

2. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Em bị cảnh báo gần chục lần rồi cụ, chắc 6 tháng gần đây. Nhưng trước đó nó có gửi mail vi phạm chính sách, em đã remove code khỏi các page như vậy, sau đó mới nhận mail cảnh báo này nên cũng ko quan tâm.
    Hi vọng sau chia sẻ này acc em ko bị die.
    -
    Còn về lí do vì sao đã remove code các page vi phạm mà GA vẫn gửi mail cảnh báo thì em nghĩ nó bị delay giữa 2 action là: trên policy của GA và send mail. Vì nhiều lần check thấy có url vi phạm là remove code luôn, nhưng 1 hoặc 2 ngày sau nó mới gửi mail yêu cầu khắc phục vi phạm.

3. thitgaluoc

thitgaluoc Hương Chủ

ủa vậy nó detect nội dung vi phạm dựa trên content hay dựa trên url vầy bác?

4. phucnh

phucnh Tân Thủ Thôn

Bác cứ để content trong site của bác là ... cumming ... là dính liền.

5. auto100k

auto100k Sơ Nhập Giang Hồ

Có thể đợt này nó làm mạnh cái này, mình nhận được tầm chục cái email như bác thời gian gần đây. Vào mục policy xem thì ối trời không đếm nổi.

6. automan

automan Hương Chủ

content chứ, mà ngặt cái site đi cào, nội dung kiếm soát sao nổi, mặc dù trang đó title rất bình thường, nhưng ngôn từ có mấy keywords cấm hoặc ngữ cảnh bạo lực phân biệt gì đó là nó cảnh cáo, sợ lâu dần bị banned acc thì khổ.

7. thitgaluoc

thitgaluoc Hương Chủ

vậy viết script scan hết các post có từ khoá rồi xoá nó đi thôi :D

8. Nai

Có list keyword cấm của google ko cụ, em đang cần, chứ ngày nào cũng vào remove thấy cũng ko an tâm lắm.

9. automan

automan Hương Chủ

https://www.noswearing.com/index.php

ma chac ko du? da^u {pudency}

Nai likes this.
  10. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Cái này chỉ cho tiếng anh nhỉ :D

P/S: Có bro nào chơi IA của FB có list bad keyword tiếng việt của mảng này ko cho em xin.

11. phucnh

phucnh Tân Thủ Thôn

Bác add vào ezoic rồi thì vào đó lấy keyword thôi =))). Có cả list kia còn gì bác =)))

namcute likes this.
  12. Azbotboyz

Azbotboyz Tân Thủ Thôn

ngu kiến của em là scan rồi đổi font chữ đặc biệt cho từ đó, vì em thấy có mấy page trên facebook lách kiểu đấy {big_smile}

13. Nai

Em chơi tiếng campuchia nó ko có cụ à :(
    --- Double Post Merged, Jul 26, 2021, Original Post Date: Jul 26, 2021 ---
    Ko phải font chữ mà là đổi sang ký tự khác tương tự luôn. Làm vậy thì cũng ko ý nghĩa gì khi leo rank vì chả ai search mấy từ đó.