Amazon ở viglink có ban acc không?

Discussion in 'Affiliate Programs' started by Trí Mén, Nov 7, 2017.

1. Trí Mén

Trí Mén Moderator Staff Member

Em thử gắn viglink sau 2 tháng được vài đồng bọ như hình dưới
    Có sale từ amazon luôn. Amazon ở viglink có ban acc ko các bác? Nếu ban thì nghĩa là amz nó ngưng hợp tác với mình hay là acc viglink bị ban vậy?

2. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Theo em nghĩ là không vì thằng viglink làm trung gian. Nếu bị amazon detect ra thì giỏi lắm là bị viglink cảnh báo anh. Nếu nó có rule và site anh vi phạm thì sẽ bị cắt tiền từ amazon :D
    Còn nếu rule nó qui định sẽ ban thì anh sẽ bị.. ban :D
    MÀ cho em ké tí: đăng ký 1 acc của viglink thì nên đăng ký nhiều acc. 1 acc cho site nghiêm túc( hoặc tất cả site nghiêm túc) và 1 acc cho site/dàn site spam là tốt nhất anh

3. money

money Hương Chủ

Amz ở viglink bị bỏ lâu rồi mà. Theo như hình thì chắc em đặt viglink dạng link ads và tiền đó ko phải commission từ sale vì thấp quá. Xem lại report trong viglink phần theo pages xem như thế nào.

4. Hốc

Hốc Sơ Nhập Giang Hồ

sale ở amz gì mà dc có vài $ thế này -_-

5. giangnam233

giangnam233 Tân Thủ Thôn

Vậy ko phải là sale đâu bác

6. Trí Mén

Trí Mén Moderator Staff Member

hi vọng không sao :D

7. Dung Vuong

Dung Vuong Sơ Nhập Giang Hồ

Amazon có bcan nhé bác Trí. Acc viglink k làm sao cả. Chỉ có merchant amz bị chém thôi. Và xù tiền là tất nhiên :)

Trí Mén likes this.
  8. Victor nguyen

Victor nguyen Khách Qua Đường

Em không chơi aff amazon nữa (vì bị banned hết rồi). Nếu em đẩy hết link amazon đó sang viglink thì có được tính commission của viglink không các thím. :)

9. automan

automan Hương Chủ

em gắn amz native ad có mấy sale có commission cỡ nhiêu đó hoặc thấp hơn nữa đó anh,ví dụ mua sách dưới 10$, mua poster 1-2$ {big_smile}

Victor nguyen likes this.
  10. Dung Vuong

Dung Vuong Sơ Nhập Giang Hồ

Nếu nó có click thì dc tính commis. Mà cũng bị ban và xù tiền như thường thôi.

11. money

money Hương Chủ

Reply nhanh quá. Quote post từ nửa năm trước thôi {look_down}{look_down}{look_down}

automan likes this.
  12. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Bác thớt giờ cũng đi đâu ở phương trời nào. Dạo này mấy cụ một khi đã ẩn mình thì y như là mất tích