Bao nhiêu tiền kiếm được từ MMO

Discussion in 'Trò Chuyện & Thư Giãn' started by Sang, Dec 28, 2021.

1. slowboy

slowboy Sơ Nhập Giang Hồ

Qua topic hướng dẫn cào và import 1tr sản phầm kìa bác. Cố build lấy store 2tr spham là đạt mơ ước rồi{big_smile}

2. lazydev102

lazydev102 Tân Thủ Thôn

Chưa đủ ngưỡng đóng thuế :D

3. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Giải quyết 1 vấn đề của user thật tốt là xong thôi :D Nói đơn giản như anh em auto trong này đa phần gặp 1 vấn đề gì đó thì nếu giải quyết đc vấn đề đấy là ra tiền.

VD: Sinh viên đa phần không biết cách làm luận văn, tìm mối thực tập, v.v.. Giải quyết vấn đề này thì trước nhớ có Chợ Luận Văn còn giờ lâu ko rõ có những site nào mới :D Đây là siêu cơ bản còn đi sâu hơn nữa thì mối chạy điểm hoặc chạy qua môn các thứ.. Tự tư duy nói đến thế thôi @@

Sang and thitgaluoc like this.
  4. Tony Vu

Tony Vu Bang Chúng

Mấy cha mở khóa dạy MMO kiếm tiền là tào lao, lùa gà hết. Lý lẽ đơn giản là nếu mấy chả làm được thì cần gì phải kiếm tiền bằng cách dạy. Còn nếu đã kiếm tiền bằng cách dạy tức là ko kiếm được tiền từ MMO đó. Bản thân thầy còn ko kiếm được thì sao trò kiếm được {big_smile}

money likes this.
  5. Tạ hơi nặng

Tạ hơi nặng Bang Chúng

Mình đã từng gặp, kiếm dc nhưng sắp nát hoặc nát rồi thì bê đi dạy

Tony Vu and money like this.
  6. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Giàu quá nên dạy lại vì tương lai đất nước anh à {adore}

Tony Vu likes this.
  7. automan

automan Hương Chủ

người dạy với người làm khác nhau mà, sao bác không so sánh giáo sư kinh tế không giàu bằng doanh nhân, dù lý thuyết kinh tế họ là trùm. Có những người dạy được dạy giỏi nhưng làm không giỏi thì họ chỉ nên đi dạy hướng dẫn cashc làm cho người khác thôi. Không phản bác ý kiến có nhiều thầy cũng lùa gà , chả có kiến thức gì.

Tony Vu and AkuVn like this.
  8. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Em cũng đồng quan điểm nhưng phân vẫn mãi ko biết nên cmt ko :D Tại bản thân em cũng mở lớp dạy nên nếu nói thì lại cảm thấy tự bào chữa nhưng sự thực là thế. Nói tới SEO thì em không dám tự tin là cao thủ gì nhưng cũng có thể gọi là cứng tay và làm nhiều dự án thành công có tiếng và hơn 10 năm kinh nghiệm góc nhìn của em đủ sâu về chiến lược và kỹ thuật.

Tuy nhiên dạy SEO thì thường em dạy chỉ theo số buổi hoặc giáo trình kết hợp hỗ trợ học viên theo thời gian nhất định (trước là 6 tháng tới 1 năm còn giờ là 3 tới 6 tháng). Có nhiều lúc không phải mình ko dạy hết hay giấu nghề nhưng nó có nhiều vấn đề mà khi dạy mới thấm được. Ví dụ như học viên có kiến thức nền tảng quá yếu > mình không có rảnh đi dạy họ những thứ như fix css ở WP như nào hay sửa cái button cho to ra làm sao mà chỉ có thể chỉ cho họ đi tìm hiểu hoặc thuê người làm hộ phần đó. Hay như có học viên thì làm site mới lại muốn chạy nhanh nên lén làm những thứ mà mình ko bảo làm dẫn tới sai hết phương pháp. Cũng có học viên học xong không triển khai mà để mấy tháng sau thì lúc đấy chiến lược cần thay đổi cho phù hợp với thời điểm nhưng người ta lại áp dụng công thức cũ thành fail (giống giờ mà áp dụng cách SEO của 2010 hay 2011 thì toang toác)

Còn bản thân em cũng bỏ không ít tiền ra đi học SEO khắp nơi để Update kiến thức và góc nhìn trước khi mở lớp thì thấy cũng thượng vàng hạ cám và bản thân người đi học khoái cái gì lên nhanh nhưng lại đòi nó bền (kiểu như đầu tư mạo hiểm lãi cao nhưng đòi an toàn bảo toàn vốn ấy)

9. automan

automan Hương Chủ

đa số không phải tất cả những người đi học đều muốn có thành quả nhanh mà không chịu tìm hiểu rõ bản chất vấn đề, nên bị mấy thầy lùa gà với những headline giật tít,

Bên IT thấy mấy trung tâm chạy quảng cáo hoài, toàn giật tít kiểu, chỉ cần 3-6 tháng học khóa tại trung tâm tự tin kiếm nghìn đô. Nói thế mấy khoa IT của các trường top nó dẹp hết rồi, để cho mấy trung tâm đào tạo ra thợ code, học kiểu mì ăn liền thì ra cũng có thể kiếm được lương kha khá đó, nhưng không thể đi sâu đi xa nếu không có kiến thức nền tảng, những thử mà quyết định bạn có thể leo lên level cto, enginerring manager, director of engineering hay tech lead, tech architech... hay không. Mà cto cty nhỏ với cty lớn nó cũng khác nhau khá nhiều về khả năng. :D

AkuVn likes this.
  10. Hốc

Hốc Sơ Nhập Giang Hồ

nếu tính từ năm 2018 thì chắc dc gần 2 tỉ , em thuộc dạng năng nhặt chặt bị nên ko biết đầu tư gì cả nên cứ lẹt đẹt mãi . Trước có đứa bạn rủ đi học làm FBA nhưng em lại lười :D

Sang and Tony Vu like this.
  11. money

money Hương Chủ

@AkuVn @automan 2 ý khác nhau mà em. Cái tụi em nói đó là dạy nghề. Aku dậy SEO cơ mà. Còn automan nói mấy gsu kinh tế thì họ dạy lý thuyết kinh tế. Mấy ông như Lê Thẩm Dương là dạy quản trị doanh nghiệp, bán hàng, … chứ ông Dương mà cho ra làm ăn chưa chắc đã thành công.

Còn cái đại k @Tony Vu nói là dạy MMO, tức là nói mấy lớp kiếm tiền, đi học là kiếm ra tiền tươi. Nếu kiếm dc tiền thì để đó mà kiếm chứ dạy làm gì.

Tony Vu, Nai and Dang like this.
  12. nguyen linh nhi

nguyen linh nhi Khách Qua Đường

Mình chạm mốc 1 toy vào năm ngoái

13. ssayyhi

ssayyhi Sơ Nhập Giang Hồ

1 tỏi thì 2 năm trước rồi, giờ còn cái nịt thui

Tạ hơi nặng likes this.
  14. Thị Nở

Thị Nở Tân Thủ Thôn

Mò đến MMO mấy tháng rồi mà đang âm :(((

15. songphaichat

songphaichat Tân Thủ Thôn

25 tỏi chia cho 2 anh em. Đấy là lúc site lên, lúc site xuống giờ còn cái nịt.
    P/s: Bác nào biết code về Fb downloader ib em hợp tác, các bác code, em seo ạ.

Last edited: Dec 30, 2022
    Tạ hơi nặng likes this.
  16. hoandev8

hoandev8 Tân Thủ Thôn

đúng nghĩa còn cái nịt. tiêu hết rồi thì có được tính là kiếm được ko các bác.

17. Le Duc Anh

Le Duc Anh Khách Qua Đường

số lẻ khoảng nửa tỏi thui, giờ tăng gia lao động sản xuất các thým ạ

18. nhat.itsuper

nhat.itsuper Moderator Staff Member

Đứa em mình kể sếp của nó (sn1988, mình từng gặp) sở hữu 8000 BTC và sở hữu 1 công ty domain và hosting bên Mỹ. Mấy năm nay toàn ăn với đi mua đất mở resort.

19. hoandev8

hoandev8 Tân Thủ Thôn

Chính ra làm công ty domain và hosting ở việt nam cũng hay, em biết vài bạn làm riêng hosting vps kiếm ác.

20. ttd21918

ttd21918 Khách Qua Đường

Mình thấy thuê máy chủ rồi chia vps ra thì cũng có lời bao nhiêu đâu nhỉ, chứ kể phải thuê người support