Cách import 1tr sản phẩm vào woocommerce

Discussion in 'Chia Sẻ Con Đường Tôi Đi' started by console, Dec 29, 2021.

1. slowboy

slowboy Sơ Nhập Giang Hồ

Auto Fulfill thì phải, nếu trên Shopify thì có extension này còn wp e ko rõ

2. console

console Bang Chúng

Nếu mà order ít thì fulfil bằng tay cũng được, còn nếu quá nhiều thì nên có 1 cái tool quản trị và fulfil cho nhanh bác

3. Mr.BTD

Mr.BTD Moderator Staff Member

A cho e hỏi tí, cái này mình auto thì fulfillment sao a, a có thể chia sẻ được ko, chứ auto set and forget mà có đơn lại đi fullfill tay thì hơi mệt

4. money

money Hương Chủ

2 đứa cùng ở Đà Nẵng làm cái offline mà giao thông nhau.

Mr.BTD and AkuVn like this.
  5. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Không biết bác console thấy paypal dễ gỡ limit thế nào chứ trước em có làm dịch vụ SEO cho tụi nước ngoài thì em ngán khoản gỡ này kinh khủng khi cứ 3 tới 5 ngày nó lại limit cho phát :D Đợt ấy kéo ngưỡng lên 2k nó mới limit nhưng nói chung mệt mỏi nên sau đó em cũng bỏ hướng này.

6. Vajimi

Vajimi Sơ Nhập Giang Hồ

giờ còn làm dịch vu seo ko bác đang muốn thue ngoài làm seo cho doanh nghiệp

AkuVn likes this.
  7. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Bác chắc bên vận chuyển đồ Trung đúng ko :D Tại thấy nick quen quen @@ Có gì cứ hú em bác, nhưng em được mệnh danh là báo giá chát nhất nhì VN nhé :3 Tại em không nhận làm giá rẻ vì làm giá rẻ không dùng "bùa chú" thì làm dịch vụ chỉ có lỗ.

8. console

console Bang Chúng

Nếu bác muốn set and forgot thì loại này k được rồi bác. Lý do là ntn: User nó chọn mẫu áo đó, nhưng bác muốn in lại mẫu đó bắt buộc phải design lại mẫu đó vs kích thước to hơn mới in được. User nó có nhiều kiểu lắm, nó email đổi size này nọ rồi change address ship. Các kiểu con đà điều thì k thể nào mà tự động hoá hết được. Mình chỉ code 1 chỗ quản trị tập trung toàn bộ order về 1 chỗ. Rồi phân task cho designer xong đi ff. Phần này có thể mình sẽ viết 1 bài cho ae có hướng đi mà code
    --- Double Post Merged, Dec 31, 2021, Original Post Date: Dec 31, 2021 ---
    Paypal nó sẽ limit kiểu ntn bác: Limit đầu tiên là nó verify id của mình, cái này chắc chắn có. Tại nó phải cần mình xác minh đầy đủ ID mới cho xử dụng dịch vụ. Lần thứ 2 nó limit cần phải xác minh là mình bán hàng. Có giao hàng đầy đủ cho khách k hay scam. Phần này mình phải add tracking đầy đủ cho nó và có invoice của suplier là qua. Việc limit của paypal là khá bình thường nên k có chuyện là k limit đc. Vậy có cách nào giảm tải rủi ro mất tiền k. Có bác, chia ra để trị, càng nhiều paypal càng tốt, xoay vòng liên tục. Cho nhận từ ít lên nhiều

Mr.BTD, bui cong, thitgaluoc and 2 others like this.
  9. Vajimi

Vajimi Sơ Nhập Giang Hồ

Mình ko phải vẩn chuyển. có shop kinh doanh online mình toàn vã ads thôi sắp tới làm tý seo top key xem thế nào

AkuVn likes this.
  10. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Giờ SEO for Business em chơi chiến lược riêng nhưng tuỳ niche mới áp dụng đc nhưng làm tốt thì khỏi nghĩ :D Nhưng ko phải niche nào cũng chiến đc nên kén khách. Nếu chỉ đánh top key thì kiếm mấy bên chuyên SEO Từ Khoá ngon hơn!

11. Mr.BTD

Mr.BTD Moderator Staff Member

@console thank bác, sr này hay quá bác (y)

12. Dung Vuong

Dung Vuong Sơ Nhập Giang Hồ

Hay quá. Thank chủ thớt

13. xmenvn2510

xmenvn2510 Moderator + MiddleMan Staff Member

Highlight.

14. snowman2

snowman2 Tân Thủ Thôn

trước em cũng làm một site kiểu này định bụng làm site aff lấy sản phẩm ben lazada mà traffic lẹt đẹt nên nghỉ .

15. Hien Danh

Hien Danh Khách Qua Đường

Đầu óc của thớt khủng khiếp quá, bái phục.

16. 2ndCapricorn

2ndCapricorn Sơ Nhập Giang Hồ

Bác cho em hỏi cấu hình server bác dùng cho Woo 1tr sp là bao nhiêu vậy