Cái kết khi giả mạo "hacker huyền thoại"

Discussion in 'Trò Chuyện & Thư Giãn' started by langriser, Dec 14, 2020.

1. langriser

langriser Sơ Nhập Giang Hồ

Hừm, đối với website cá nhân thì hoàn toàn 1 chuyện khác, 3 chấm...Bảo mật thế nào để tránh bác này đây ta

Nai and money like this.
  2. firefox

firefox Bang Chúng

bác này có tài nhưng cũng dạng thích bú fame kiểu showbiz, giờ đang lên fb làm thần tượng trong giới nắc cơ trẻ. Thôi thì cũng là đang góp phần làm cho internet trở nên sạch sẽ hơn
    Qua bài học được vài thứ: spiderfoot, rate limit cho cpanel. Mấy ông nắc cơ mà host ở các trang offshore thì bác này có mà report mút mùa :))

3. money

money Hương Chủ

Thôi thôi em đừng có ý kiến, lỡ chú em kia hack luôn cafemmo thì mất chỗ chơi chung :( Anh sợ lắm.

snowman2, firefox and Thanh Nguyen like this.
  4. Lãng KHách

Lãng KHách Tân Thủ Thôn

Có khi anh ấy tự tạo hết để PR bản thân . Chứ thật ra em thấy bú fame anh ấy chẳng đc lợi lộc gì

5. dkmvkl

dkmvkl Sơ Nhập Giang Hồ

Bọn kia nó tạo site chơi chơi nó chẳng bảo mật gì, với a chơi report kì ghê

6. Lãng KHách

Lãng KHách Tân Thủ Thôn

Hacker chuyên nghiệp hack cafemmo dằn mặt ae thì nghe cỏ vẻ rất là thiếu "chuyên nghiệp" quá {big_smile}. Anh tự cho mình quyền định đoạt mạng sống website luôn mới ghê chứ . EM nghĩ nên đổi nickname anh ấy thành hieututhanpc

Last edited: Dec 14, 2020
  7. thitgaluoc

thitgaluoc Hương Chủ

định comment gì đó nhưng lại sợ anh hack cmn acc thiên địa của em nên ... thôi :'(

8. Phan Thị

Phan Thị Bang Chúng

Đã đổi lại đống pass. close một số port. and block brutefore

9. snowman2

snowman2 Tân Thủ Thôn

đọc chả hiểu gì luôn chắc cao siêu quá thằng code quèn như mình chả hiểu gì..mất diễn đàn ae lại lên face hoạt động tiếp =))

10. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Mình chuyên clone website không biết bị tính là web không đàng hoàng không nữa :(

11. thetrue

thetrue Sơ Nhập Giang Hồ

Có cách nào tìm ra IP server thật nếu web đó dùng Cloudflare không ace?

12. money

money Hương Chủ

Có nhưng thường là qua các ngách khách như history, cdn, ftp server, email server ... chứ nếu 1 web site ngay từ khi mua domain đã add vào CF và đảm bảo mọi thứ đều qua CF thì anh chưa nghe ai nói là lần ra IP thật.

Tony Vu likes this.
  13. Nai

Sau khi đọc bài này xong thì mình đã cài csf firewall, allow IP của proxy thôi :D

Vajimi likes this.
  14. hvmedia

hvmedia Tân Thủ Thôn

Em thấy bác ấy đang làm truyền thông khá tốt, nhưng nếu giỏi thật thì cũng nên để bác ấy làm lại cuộc đời!

15. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

E cũng đang tính cài. Gửi e cái tutorial với bác ơi

16. money

money Hương Chủ

Ai cũng có quyền làm lại cuộc đời chứ đâu phải chỉ người giỏi em ơi. Còn chú em kia thì kệ thôi, có liên quan gì đâu. Thấy topic của em hấp dẫn nên anh em bình luận vui mà.

hvmedia and huvo6789 like this.
  17. Nai

Cài đặt và cấu hình
    Code:
    https://hocvps.com/cai-dat-configserver-security-firewall-csf-tren-centos/
    Giải thích từng option trong file csf.conf thì xem nội dung dưới đây nếu phần trên làm chưa được
    Code:
    https://vpssim.vn/950-huong-dan-bao-ve-vps-server-chong-lai-ddos-bang-cach-cai-dat-va-cau-hinh-csf-firewall.html

Thanh Nguyen and money like this.
  18. sincos

sincos Bang Chúng

em cũng quan tâm cái này. Tuy nhiên, chưa nghe chưa chắc đã không có.

19. money

money Hương Chủ

Uh em, ngoài phạm vi của anh nên anh ko dám khẳng định, chỉ nói là chưa nghe thôi.

20. thitgaluoc

thitgaluoc Hương Chủ

cấu hình server origin k cẩn thận cũng bị dò ra qua mấy công cụ quét tự động như shodan hay censys :D

money likes this.