[Chia sẻ] Cách index 1 tạ URL của em

Discussion in 'Chia Sẻ Tài Nguyên Online' started by loyki, Oct 13, 2021.

1. thangvbvb25

thangvbvb25 Sơ Nhập Giang Hồ

Em chơi cả 5 site đăng kí google news nhưng chỉ có 1 site là index như vừa ăn roket 1h vậy. Hình như index liên quan đến độ trust như bài của bác aku từng viết vậy

2. money

money Hương Chủ

Chắc chắn luôn chứ hình như gì nữa :D

Nếu có site đang index nhanh, muốn kéo index cho site khác thì thả nhẹ cái link sitemap của site cần index vào site có trust thử xem. Tips này tụ cân nhắc trước khi sử dụng nhé anh em.

Tony Vu and thangvbvb25 like this.
  3. thangvbvb25

Mọi thứ thật nuột cho tới khi đọc tới từ " cân nhắc " {big_smile}
    Nó làm giảm độ trust hay hại gì tới site chính à anh ????
    Nếu mà ko tác động nhiều tới site chính thì cũng đáng để mạo hiểm á ^^

4. money

money Hương Chủ

Thật sự thì anh vẫn dùng cách này. Gọi site trust là A và site cần index là B. Anh vào A chọn vài post bất kỳ rồi anh chèn link đến sitemap của B vào các post đó. Để 1 vài tuần rồi gỡ link ra.

Anh nói "cân nhắc" là vì anh không dám chắc nó có ảnh hưởng gì hay không. Vì đã là tips thì không có gì đảm bảo, anh em làm theo mà có ảnh hưởng xấu thì phải tự chịu chứ đừng quay sang trách anh :D

CrazyFlame and Tạ hơi nặng like this.
  5. thangvbvb25

Tip hay quá
    Bình thưởng em tưởng sitemap chỉ chứa các link của site chính thôi, ko ngờ thêm link của site khác được
    Thế này em phải test luôn cho nóng, cám ơn anh đã chia sẻ ạ ^^

6. money

money Hương Chủ

Ủa ko rõ anh viết nhầm đâu đó hay em hiểu sai ý anh. Anh không chèn url site khác vào sitemap của mình nhé. Anh nhớ hôm qua anh có nói vụ ping backlinks ở post nào đó, nếu có gây hiểu nhầm thì anh viết lại, nên hiểu chính xác là: tạo 1 page bất kỳ (HTML page) trên site của mình và ping html page đó như ping sitemap.

Còn các nội dung trên thì em xem kỹ lại cách sử dụng, như này:

u23 likes this.
  7. u23

u23 Sơ Nhập Giang Hồ

Anh có thể nói rõ thêm được không: Để url sitemap hay text link? Liệu sitemap của content us gắn vào post content Việt hoặc ngược lại được không?

8. money

money Hương Chủ

Anh để text link với anchor text là chính url sitemap luôn, không cần cầu kỳ. Thậm chí có khi anh còn đặt luôn link sitemap đến site B ở footer site A trong 2-4 tuần.
    Content US gắn trên post content Việt anh nghĩ là không sao, vì đây là mình muốn lợi dụng tốc độ crawl của bot chứ không phải lấy trust gì cả (nhưng anh không có content Việt. Anh chỉ đặt trên các site Eng có niche không hề liên quan nhau)

thangvbvb25 and u23 like this.
  9. u23

u23 Sơ Nhập Giang Hồ

Cảm ơn tip hay của anh.

10. thangvbvb25

Thanks a nha, em hiểu r, sáng ra mắt nhắm mắt mở lên chữ tắc đánh chữ tộ {big_smile}

11. Tạ hơi nặng

Tạ hơi nặng Bang Chúng

A money toàn share tip triệu đô ae tự mò tự thử đi đừng hỏi chi tiết mất hay =))

thangvbvb25 and u23 like this.
  12. thangvbvb25

Tut 1 triệu đô, qua tay bác Tạ biến tấu là giá trị nhân lên hàng tạ lần ấy chứ ^^

13. vothuong

vothuong Tân Thủ Thôn

cái plugin này mình cài thử thấy nó chạy nhưng k thấy nó cập nhật bài cũ lên đầu nhỉ, bác share setup được k, b có bản pro của nó k share mình với

14. lupinvn

lupinvn Khách Qua Đường

Cảm ơn chia sẻ của anh