Chọn hosting, vps trong mùa Black Friday . Nơi nào tốt ?

Discussion in 'Thảo Luận Chung' started by zrmedia, Nov 24, 2020.

1. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

1Mb = 1000b = 125 KB
    => 600Mbps = 73MB/s
    Giờ xét tiếp là băng thông đó là cho việc up hay down, thường là cho user dữ liệu nhiều hơn nên sẽ là down (Tức là up của server).
    Tiếp tục xét tiếp 1 user thường request sẽ là gì?
    1 web tin tức bao gồm image + text (HTML + js + css). Nếu tất cả thứ đó đều ko cache hoàn toàn (CF, browser) thì khoảng bao nhiêu KB?
    Như vậy ta tính được 1 user tốn tối đa bao nhiêu băng thông cho mỗi request (Ví dụ là 1MB)
    Lấy băng thông nhà cung cấp đáp ứng / băng thông user dùng tối đa = 73MB/1MB = 73 users/second.

Nếu Server có thể pass hết 73 request trong vòng 1 giây thì 1 phút có thể chịu tải 4k380 user.
    Nhưng thực tế thì còn có cache hỗ trợ nữa nên Server sẽ được hỗ trợ tốt + không phải lúc nào cũng đều đều 1 con số 73 user/s (Sau cache có thể tăng gấp đôi, gấp 3 con số này) mà sẽ có lúc thấp điểm, lúc cao điểm (Lúc đó cache sẽ hoạt động mạnh nhất).

money and Tạ hơi nặng like this.
  2. Ak1974

Ak1974 Sơ Nhập Giang Hồ

mình ko rành bạn à, mình dùng gói 4.9 euro. mình thấy khá ổn ak.

3. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Mới thấy thằng nầy offer thấy giá khá rẻ, vps windows mà chỉ có 4$ thôi, ae có thể tham khảo thử
    vps-mart.com/vps-blackfriday

Nai likes this.
  4. Ak1974

Ak1974 Sơ Nhập Giang Hồ

5. command

command Bang Chúng

Giá deals thì ngon, nhưng mà vẫn ko ngon bằng mua Linux của Contado và cài Windows vào, nếu ass min chưa biết vụ này thì xem video (cách làm tương tự nếu muốn cài Windows Server)

Last edited: Nov 27, 2020
    Hoa Mãn Lâu and Nai like this.
  6. zrmedia

zrmedia Khách Qua Đường

7. Call Me Del

Call Me Del Tân Thủ Thôn

e cũng đang muốn mua con vps. bác review chất lượng cho em với

8. zrmedia

zrmedia Khách Qua Đường

Em cũng đánh liều mua thử thanh toán qua paypal và được kích hoạt ngay lập tức. Cài script quản lý chạy cũng khá tốt.

9. mankun_noob

mankun_noob Tân Thủ Thôn

10. Tony Vu

Tony Vu Bang Chúng

Contabo rẻ thật nhưng ko tiện ích tí nào. Muốn thêm server mình phải request sau 1-2 ngày mới có chứ ko tự add được Hetzner, Vultr. Cần cái gì cũng mail qua mail lại với support như thời săn bắt hái lượm chán vl. Chỉ được mỗi cái rẻ :D

11. command

command Bang Chúng

Contabo giá quá mềm so với các đối thủ nên họ phải tiết kiệm các chi phí khác như support chẳng hạn, mình đoán họ có công cụ tạo VPS nhưng có vẻ cần bảo mật nên họ ko cho phép người dùng tạo VPS thoải mái như Hetzner, Vultr,...chẳng hạn.

Mình thích khoảng băng thông, SSD và giá rẻ của Contabo, mặc dù mới sử dụng từ ngày BF năm nay để tạo vài VPS Windows (bản Windows chạy mượt trên VPS M SSD giá 8.99EUR mình tự cài Windows nên ko tốn phí bản quyền).

Tony Vu and Phan Thị like this.
  12. Phan Thị

Phan Thị Bang Chúng

Chia sẻ bản win cho mình cái. có $10 mà có win chơi phê thật

thitgaluoc likes this.
  13. tvb2345

tvb2345 Khách Qua Đường

trc nó bắt up giấy tờ xác minh nên theo hetzner , không biết giờ bỏ chưa {byebye}

14. command

command Bang Chúng

@Phan Thị bạn mua VPS tại Contabo (khuyến nghị mua loại 100% SSD). Mình đang cài Windows 10 trên gói VPS M SSD và VPS L SSD (ko biết Windows chạy mượt mà trên VPS S SSD vì mình chưa thử).

Sau đó, bạn thực hiện theo hướng dẫn của video sau

Ghi chú: tới bước tải file iso thì bạn nên tải file ISO của Windows bạn muốn cài lên cloud như Google Drive để tốc độ download nhanh. Còn tìm hướng dẫn crack Win thì đầy rồi nhé!

15. Ak1974

Ak1974 Sơ Nhập Giang Hồ

còn nha bạn, bữa nó mới bắt mình up đây

16. Tạ hơi nặng

Tạ hơi nặng Bang Chúng

Mình nạp 20 ơ vào chả bắt up gì

17. Nguyen Hoang Anh

Nguyen Hoang Anh Tân Thủ Thôn

em thấy tốc độ xử lý của contabo chỉ bằng 1/2 bên hetzner mặc dù cấu hình hetzner nó = 1/3 :'(
    thứ 2 là em hay dùng vpssim thì thằng contabo cài vào kiểu gì nó cũng bị lỗi cái php-fpm ko xử lý được. Mong có cao nhân nào hướng dẫn em xử lý cái này

18. Ak1974

Ak1974 Sơ Nhập Giang Hồ

bạn cài cyberpanel thử xem.

19. Tạ hơi nặng

Tạ hơi nặng Bang Chúng

mình cũng cài script (khác) lên thì lỗi luôn mariadb trong khi nhà cung cấp khác bth, cyberpanel mình ko quen lắm, quen nginx rồi :(

20. dkmvkl

dkmvkl Sơ Nhập Giang Hồ

vpssim hết hỗ trợ rồi, giờ là thời của hostvn